Bayyanar Karen Baƙin Jamusawa Maɗaukaki, Halayya, da Jagoran Zuciya

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Babu shakka Makiyayan Jamus sun fi shaharar karnuka a duniya, kuma babu wani mutum guda da bai san amincinsa, basirarsa, sadaukarwarsa da iya neman saninsa ba.

Makiyayi baƙar fata na Jamus shine mafi ƙarancin launi da zaku iya samu a cikin waɗannan karnuka.

Makiyayi baƙar fata ɗan Jamus kare ne mai tsaftataccen makiyayi, amma ya fice kawai don baƙar fata 100%. (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

Domin an haife su a cikin mafi ƙarancin launi amma mafi bambancin launi, ƙwararrun Makiyayi Baƙar fata na Jamus suna sayar da farashi mafi girma, daga $ 700 zuwa $ 2000.

Makiyayan Baƙar fata Baƙin Jamus suna da aminci sosai, ana iya horar da su cikin sauƙi da kuma tartsatsin kuzari a cikin gida.

Ƙwararrun Makiyayi Baƙin Jamusanci an haife su da ƙarfi baƙar fata tare da madaidaiciyar baya kuma suna iya samun gashi mai kauri fiye da daidaitattun iri, amma lokaci-lokaci. (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

An yi amfani da baƙar fata GSDs a yaƙe-yaƙe tuntuni a matsayin karnukan saƙo, karnukan gadi, masu sintiri, karnukan sa kai, karnukan fakiti da karnuka na nawa da sauransu.

Makiyayin Jamus mai duhu yana da Babban Tarihi:

GSDs suna da kyakkyawan gado na hidimar ɗan adam da sauran membobin kuraye da dangin dabbobi.

Bisa wannan, ba zai zama kuskure ba a ce makiyayan Jamus suna taka rawar gani wajen kulla alakar da ba za ta wargaje tsakanin dabbobi da mutane ba. (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

Kuna iya Samun Makiyayan Jamus a Sauƙi a Ko'ina:

Ko da yake ana kiran su Jamusawa, karnukan Makiyayi baƙar fata suna da sauƙin daidaitawa a duk faɗin duniya. Kamar yadda wanda ba a sani ba ya ce:

"Ko da yake duniya ta rabu da yunwar wutar lantarki, Makiyayan Jamus suna ba da iko na gaske don kawo duniya tare." (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

Baƙin Jamus Makiyayi Dog:

Duk da kasancewa sananne a duk duniya, babu bayanai da yawa game da GSD baƙar fata.

Har ila yau, akwai kuskuren fahimta da yawa da aka yada game da karnukan Jamus baƙi.

Menene su, sami a cikin layin da ke gaban ku. (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

Baƙin Jamus Makiyaya Kyawawan karnuka ne:

Saboda tsananin kamanninsu, karnukan Makiyayi baƙar fata ana ɗaukarsu da ɗan ratsawa a bayyanar kuma ba sa iya samun su a gidaje a matsayin dabbobi na gaskiya.

Suna girma da sauri kuma suna iya nuna damuwa idan ba a kula da su yadda ya kamata ba. (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

"Lokacin da kuka dauki Makiyayan Bakar fata na Jamus, sun fara ganin ku a matsayin memba na garken su, a gare su ku dangi ne, ba za su taba cutar da ku ba."

Karnukan Jamus na iya nuna matsalolin ɗabi'a lokacin da ba ku ƙyale su su sami ɗan'uwa a gidanku ba. (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

Suna jin ware kuma suna iya nuna wasu al'amuran ɗabi'a, kamar rashin abokantaka ga namiji.

Don hana hakan faruwa, muna da cikakken jagorar daki-daki akan Black GSD anan.

Zai yi kyau idan za ku iya karantawa har zuwa ƙarshe kuma ku sanar da mu idan kuna da ƙarin tambayoyi.

Muna so mu mai da dangantakar ku da ɗan tsantsar ku ta zama ta dindindin amma ta dindindin. (Makiyayi Baƙin Jamusanci)

Bayyanar Makiyayin Jamus:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Bayyanar makiyayi na Jamus tun daga ƙuruciya har zuwa girma yana da daji da ƙarfin hali.

Tun daga ƙuruciya za ku sami ɗan kwikwiyo mai ƙarfin hali, aminci da kariya wanda ya isa ya kare ku daga haɗari.

Shugaban:

Shugaban Makiyayi na Jamus ya kamata ya kasance cikin rabo na 100:40 zuwa girman jikinsa. Hakanan yakamata a sami matsakaicin faɗi tsakanin kunnuwa.

Kunnuwa:

Kunnuwa suna da matsakaici a girman. Lokacin da aka duba daga gaba, goshin yana bayyana ɗan lanƙwasa; duk da haka, babu wani takamaiman furrow.

Idanun:

Maganar idanu, idanuwansu nau'in almond ne kuma suna da kyalli da walƙiya a cikinsu. Rigar tana ƙayyade launin ido saboda haɗuwa biyu tare.

Muzzle:

Da wannan duka, bakinsu yana da ƙarfi, kuma leɓunansu sun bushe kuma suna ɗaure. Ba su da rigar leɓe kamar sauran nau'in karnuka.

Wutsiya:

Tare da duk wannan, yana da tsayi mai tsayi da tsayin daka don isa tsayin wutsiya.

Girman:

Bayyanar makiyayin Jamus yana da matsakaici zuwa babba a girman.

Namiji na iya girma zuwa 62.5 cm, yayin da matsakaicin tsayi ga mata shine 57.5.

Weight:

Nauyin kuma ya bambanta tsakanin maza da mata, tare da na farko yana yin awo a matsakaicin 66-88 lbs, yayin da na karshen ya kai 49-71 lbs.

Launukan Jawo:

Za mu iya kiwo baƙar fata makiyayi baƙar fata da baƙar fata, ja da baki, azurfa da baƙar fata, launin toka da baki, ja da baki, da sauransu. Kuna iya samunsa cikin launuka da yawa ciki har da

Baƙin Jamus Makiyayi Halaye masu ban mamaki:

Suna ɗaya daga cikin manyan nau'ikan karnuka, masu cike da hankali, marasa son kai, kuma a koyaushe a shirye suke su ɗauki harsashi don ceton 'yan uwansu.

Suna son ku da dukan zukatansu, suna da mallaka ta yanayi kuma manyan abokan tarayya a kan tafiya. Idan kuna buƙatar soyayya, sune mafi kyawun karnuka.

Ga wasu abubuwan da yakamata ku sani kafin ɗauka:

Karnukan Makiyayi Baƙar fata Baƙar fata Makiyayi ne na Iyali:

GSDs sun taka rawar gani masu sa ido da masu sa kai tsawon shekaru kuma sun kasance koyaushe suna taimaka wa mutane lokacin da ake buƙata.

Baƙar fata makiyaya sun gaji duk waɗannan halaye daga kakanninsu kuma suna iya zama ƙari mai ban mamaki ga dangin ɗan adam.

Pro Tukwici: Yi hankali da wannan kare don kare lafiya.

Wannan ba yana nufin yana da haɗari ba; Duk da haka, manyan ƙusoshi da hakora masu kaifi na iya sa ko da cizon soyayya daga gefe yana da wahala a gare ku.

Don haka yankan farce da sauransu. Matsalolin soyayya da suka dace kamar

Ƙwararrun Makiyayi na Jamus suna aiki kuma suna son Wasa a kusa:

Makiyaya karnuka ne masu kuzari da ban mamaki. Suna son yin wasa a gida kuma hawan matakala ko sofas ba shi da matsala a gare su.

Mafi kyawun aiki a gare su shine fasa abubuwa, ko sabon katifar ku ne ko teburi saboda suna son karce.

“Kada ku tsawata wa 'ya'yanku da irin waɗannan abubuwa. Kakanninsu sun zama mafarauta, don haka yana cikin jininsu da kwayoyin halittarsu su tona duk wani abu da ya kawo musu cikas.”

Pro Tukwici: Don wannan, gwada yi musu alamar yanki tun farkon farawa. Kuna iya amfani kare kare ƙofofin don taimaka musu su koyi iyakokin su.

Ana iya sanya waɗannan ƙofofin ko kuma a haɗa su a ko'ina cikin gidan, musamman ma inda kake son kiyaye kareka daga tafiya.

Makiyayan Baƙar fata Baƙin Jamusawa suna son cuddling ko da sun girma kuma suna tsorata mutane galibi:

Ƙwararrun Makiyayi Baƙar fata na Jamus suna ganin ku a matsayin memba na fakitin su kuma za su so ku rungume ku, ku rungume ku yayin da kuke wasa.

Ta wannan hanyar suna nuna ƙaunarsu a gare ku kuma suna gaya muku muhimmancin ku a gare su. Waɗannan halittu ne masu laushi kuma suna iya zama abokai masu sauri tare da yaranku kuma.

Baƙar fata GSDs sune Jarirai masu girma na Har abada:

Lokacin da suka zama manya, zuciyarsu ta kasance a matsayin yaro mai son yin lankwasa kusa da mai shi. Don haka, ko da sun kasance ƙato da kaifi kama, Black GSDs za su yi kamar jarirai kuma su yi ƙoƙari su zo kan ku don kumbura.

Wannan abu yana tsoratar da mafi yawan masu shi; Duk da haka, ya kamata ku koyi yadda za ku hana karenku daga tsalle a kan ku lokacin da ya zama babba.

Abubuwan da za a yi la'akari da su yayin Samun Ƙwararrun Makiyayi Baƙar fata na Jamus don siyarwa:

Ana samun karnukan tumaki cikin hatimi ko launin ruwan kasa. Baƙin Jamus Makiyaya ba safai ba ne kuma suna iya ba ku wahalar neman lokaci.

Don haka, ya kamata ku sami wasu shawarwarin siyayya don samun abubuwan da kuke so. ’Yan kwikwiyo suna da tsayin gashi daban-daban kamar yadda wasu ke da kauri da dogon gashi wasu kuma ba su da yawa.

Ga wasu mahimman abubuwan da ya kamata a yi la'akari:

Ƙwararriyar Makiyayi na Jamusanci Jawo Kauri:

Baƙin Jamus makiyaya sun zubar da yawa, kamar daidaitattun makiyaya. Ya kamata ku kula da wannan tunanin lokacin da kuke kawo kittens a cikin gidan, saboda kuna buƙatar amfani da na'urori masu dacewa da kayan haɗi lokacin da kuke so. sharar gida gashin su.

Makiyayan Jamus masu dogon gashi:

Hakanan zaka iya samun baƙar fata makiyayi makiyayi na Jamus masu kauri mai kauri da dogon gashi. Yana da wuya ya faru.

GSDs masu kauri mai kauri suma suna zubar da yawa.

Amma kada ku damu da wannan, yi amfani da safar hannu don cire gashin da aka zubar daga kare ku.

Makiyayin Jamusanci Black Lab Mix:

Koyaushe ku tuna cewa launin baƙar fata yana bayyana a zahiri a cikin karnukan raguna kuma ba shi da alaƙa da haɗuwa. A cikin kimanin makonni takwas, za ku samu kuma ku san ainihin launi na makiyayin Jamusanci.

Idan kowane mai kiwo ya yi alƙawarin ba ku Makiyayin Jamusanci Black Lab Mix, jira makonni takwas sannan za ku iya gano wane launi Makiyayin Jamus ɗinku yake da shi.

Bayan da baƙar fata iri-iri, Jamus Shepherd mating da sauran nau'o'in da yawa. An ketare su da Poodles, Huskies, Pitbull, Golden Retriever, Border Collie, Pugs da sauransu.

Shin kuna sani

Kuna iya samun kusan nau'ikan makiyayi na 21 Mix-bred Golden Shepherd, gami da karnukan makiyayi na zinare.

Matasa makiyayi za su sami gaurayawan hali dangi da sauran iyaye. Ya rage naku idan kuna buƙatar kare mai tsabta ko gauraye; Duk abin da kuka yanke shawara, tabbatar cewa kun sami duk cikakkun bayanai na nau'in kafin ɗauka.

Baƙar fata Makiyayi Launuka:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Makiyayan Jamus sun zo da launuka iri-iri, kamar yadda ƴan tsanansu ke yi. Akwai;

  • Makiyayin Jamus Baƙar fata
  • Baki da fari Bajamushe makiyayi
  • Baki da azurfa Bajamushe makiyayi
  • Baki da ja Bajamushe makiyayi
  • Black sable makiyayi Jamus
  • Baƙar fata da makiyayi Bajamushe
  • Grey German Shepherd
  • Makiyayin Hanta na Jamus
  • Hatimin Makiyayin Jamus

Wasu Launukan Makiyayi na Jamus suna da wuya a samu, misali Sable launi ne da ba kasafai ba. A gefe guda kuma, gano kare mai launin zinari ba shi da sauƙi. Kuna buƙatar tabbatar da zaɓin launin ku a cikin kare ku kafin ku je don ɗauka.

Kawo Canje-canje a cikin Gida Lokacin da Makiyayin Jamus ya girma:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Dog din yana da karami a girmansa, amma a matsayinsa na babba, yana rikidewa zuwa wani babban doga mai girma wanda wani lokaci yakan yi kama da ban tsoro daga waje. Yayin da kuke girma da girma, kuna buƙatar yin canje-canje ga keɓaɓɓen yanki na gidanku.

Waɗannan karnuka za su iya zama ƙwararrun masu sa ido idan sun girma yayin da suke da fahimta ta musamman na fahimtar haɗari da ayyukan ɓarna a cikin muhalli. Hakanan suna da babban iya wari da bambance baki daga gidaje.

"Gidan yana da lafiya lokacin da makiyayi Bajamushe ke kusa."

Pro Tukwici: Idan kuna la'akari da mai da karen tumakinku ya zama mai kula da gidanku, ku tabbata kun fara horo tun lokacin kuruciya.

Kiwo – Inda Za A Sayi:

Ƙwararrun Makiyayi Baƙin Jamusanci suna cikin buƙatu sosai a kwanakin nan. Shi ya sa masu kiwon kiwo ke haifar da Makiyayan Jamus a duk lokacin da za su iya. Kare-kare kuma sun shiga kasuwanci.

Shawarwari na Sayen ƙwararru: Ba a ba da shawarar siyan kare ku daga injin ɗan kwikwiyo ba saboda karnuka suna kamuwa da cututtuka da yawa a cikin iyalai bayan an ɗauka saboda rashin kyawun yanayin tsafta.

Har ila yau, idan kana bukatar ganin wasu musamman breeds da kuma sayan wani matasan, da Jamusanci Shepherd Lab Mix zai zama mafi kyau a gare ku. Labs cajin ku kadan kadan; duk da haka, ba ku mafi kyawun kwikwiyo. Tare da wannan duka, zaku iya tuntuɓar kowane mai kiwo na gida don ƙwanƙaran makiyayi mai tsarki.

Nasihu don Shirya Gidanku don Pup Makiyayi na Jamus:

Yanzu kun san mafi game da babban abokin ku zai dawo gida. Kamar yadda kuke yi wa jarirai, lokaci ya yi da za ku shirya gidanku don wannan halitta mai ƙauna.

Ga abin da kuke buƙatar yi:

Yin kare wuri mai faɗaɗawa:

Karnukan Makiyayi na Jamus za su yi girma sosai da sauri, don haka yanki na musamman da za a iya faɗaɗawa ya zama dole. Wannan yana da matukar mahimmanci saboda kare baƙar fata mai girma zai buƙaci ƙarin sarari don rayuwa, wasa da zama cikin kwanciyar hankali.

Kuna iya ajiye su a gida a matsayin memba na dangin ku; duk da haka, yin sha'awar abubuwan da suka wuce gona da iri yana buƙatar zubar da lambun da kuma babban wuri inda kare zai iya amfani da duk ƙarfinsa.

Pro Tukwici: Kada ka ware ka kare lokacin da ya girma a cikin girman saboda baƙar fata makiyayi na Jamus suna da matukar damuwa ga damuwa lokacin da aka bar su kadai saboda basirarsu.

Samun Leash da Kayan Kare:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Ragowar tumakinku na zamani zuriyarsu tare da hounds, don haka a dabi'a suna da ɗan daji a cikin halinsu. Ba shi da haɗari idan an rufe shi daidai. Leash yana taka rawa wajen kiyaye kare ka a hankali ga mutane da karnuka.

Alal misali, mutane ba sa jin tsoro lokacin da kare ke kan leshi, kuma kare kuma yana bayyana aminci da biyayya ga mai leash.

Kada ku ɗauki riƙe dabbar ku a kan leash a matsayin aikin bauta ko cin mutunci. Idan kuna jin damuwa game da shi, zaku iya amfani da naku babban aboki abun wuya abin wuya.

Da duk abin da aka fada, gwada kawo dacewa kare na'urorin haɗi saita wa dabbar ku kafin ku dawo gida. Waɗannan suna iya alaƙa da gyaran jiki, cin abinci, leƙen asiri, zubda jini da na yau da kullun na bacci.

Pro Tip: idan ana kula da karnuka cikin ɗabi'a na ɗan adam, sun ƙare har sun zama ƙwararrun ƙwararru.

Ana Shirya Kowa a Gidan Maraba:

Makiyayan Jamus suna da hankali kuma a lokaci guda halittu masu hankali. Za su iya fahimtar yadda kuke ji a kansu ta hanyar motsin zuciyar ku.

Karamin kare kamar yaro ne, yana ƙoƙarin samun kulawa da ƙauna daga kowa a cikin gidan. Saboda haka, kafin ka kawo shi gida, ya kamata ka shirya kowa da kowa don ba wa kare maraba.

Ƙananan yara suna iya jin tsoron karnuka; wannan dabi'a ce, amma wajibi ne a shirya tunaninsu. Kuna iya amfani da wasu kayan wasa masu laushi don taimakawa yara su saba da gashin gashi.

Tare da wannan duka, ka tuna cewa makiyayin kwikwiyo na iya zama mai ƙauna sosai, yana buƙatar kulawa mai yawa da yin rikici, ba shi lokaci don koyon halin kirki.

Jagora don Kula da Karen Makiyayi Baƙar fata Baƙin Jamus a Gida:

Tushen gashin gashin ku ya dace da kyau a gida, wow, wannan abu ne mai kyau kuma yana nuna cewa kai ne babban mai mallakar dabbar ka. Koyaya, son su bai isa ba idan ba ku ba kare ku kulawar da ta dace ba.

Cikakken jagora tare da tukwici da dabaru don kula da Makiyayin Jarumi na Jamus:

Food:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa
Jadawalin Gina Jiki na Ƙwararrun Makiyayi na Jamus & manya  
Nau'in gina jikiKwayoyiadultBaligi mai aiki
Fat8%5%12%
Protein22%18%30 - 40%
Dole ne ku ciyar da kare ku da kyau don kawo shi a matsayin lafiyar kare.

Yi ƙoƙarin yin amfani da ɗigon abinci masu dacewa da kuma kula da adadin abubuwan gina jiki. Maimakon dogara ga abincin ɗan adam don wannan, yi amfani da abincin kare na musamman.

Tare da wannan duka, adana abinci mai kyau a gida don ku iya saduwa da abincin ɗan ƙanƙara na yau da kullun maimakon gudu zuwa kantin sayar da abinci don siyan abinci lokacin da kuka ga ɗan ku yana jin yunwa.

Horarwa:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Yawancin lokaci horo yana da alaƙa da karnuka kawai, amma a zahiri mutane da karnuka suna buƙatar horo don samun kyakkyawar alaƙar ɗabi'a da juna. Kuna buƙatar koyon yadda ake ƙauna da kula da kare ku yadda ya kamata kamar yadda dole ne ya koyi zama ɗan ɗaki mai biyayya da aminci.

Don koyo da horar da ku don nuna hali bisa ga kare ku, kuna iya karanta jagororin da suka danganci kare da nau'ikan suka kayyade.

A gefe guda kuma, don horar da kare, kuna buƙatar zama ba zato ba tsammani, haƙuri da tsari don ba su wasu darussan da suka dace. Makiyayan Jamus suna da hankali sosai kuma ana iya horar da su cikin sauƙi. Ga wasu shawarwari:

  • Bari kare ku ya yi zamantakewa tun yana yaro
  • Koyawa hana cizon kare ka
  • Potty yana horar da su don kada su yi zube a gida.
  • Zabi wurare daban-daban don horar da kare.
  • Bar horo kafin GSD yayi duka.
  • Ka ba su ladan dukkan ayyukansu na alheri.

Aiki-Na yau da kullun:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Karen da kuka zaɓa na na kare ne da mafarauta. Kakanninsu sun yi amfani da mafi yawan lokutansu suna gudu bayan hari a cikin daji. Saboda haka, yana cikin kwayoyin halittarsu su gudu su yi tsalle kan abubuwa.

Tabbatar kun biya bukatun rayuwar kare ku mai kuzari. Dauke su don yawo, yi wasa da su, kuma ku yi ƙoƙarin kawo kayan wasa masu ban sha'awa waɗanda kare zai so kuma ya ji daɗin wasa da su.

Lokacin neman kayan wasa, zaɓi kayan wasan yara kawai waɗanda ke ba ku damar shiga wasa tare da shi don jin daɗinsa wasa tare, kamar wasa wasan jefa-da-kira tare da ƙwallon da zai iya sa Makiyayin Jamus ɗinku cikin farin ciki yana aiki.

Tsaftacewa da Gyara:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Wanka da adon matakai ne masu mahimmanci yayin kula da dabbar ku, ko kare, cat ko wata dabba. Koyaya, idan yazo ga Makiyaya na Jamus, gyaran fuska ya zama mafi mahimmanci yayin da suke zubar da yawa.

Rigunansu, ko kauri, masu kyau, ko masu kyau sosai, suna zubar da yawa. Bugu da ƙari, idan ba a kiyaye gashin gashi ba, yawan zubar da jini zai kara karuwa. Don haka, kuna buƙatar yin shi akai-akai.

Ana ba da shawarar cewa ku shafa gashin ɗan tsana da hannuwanku yayin da safofin hannu masu ado. Zai taimaka cire yawan gashi daga gashin kare ku kuma ya hana su yaduwa cikin iska da cikin gidan ku.

Matsalolin Lafiya Makiyayi Baƙin Jamusawa:

Duk nau'in kare suna da haɗari ga wasu matsalolin kiwon lafiya, ciki har da makiyayan Jamus baƙi.

Akwai batutuwan lafiya da yawa da za ku iya samu a cikin Makiyayi Baƙin Jamusanci ko babba kare:

  • Kumburi na kashi wanda zai iya haifar da arthritis
  • Degenerative Myelopathy (yanayin kama da sclerosis mai yawa, wanda shine matsalar jijiyoyi a cikin mutane)
  • Ruwan jini na iya haifar da mutuwar kare nan take,
  • Matsalolin zuciya ( gunaguni, rufewar bawul, girman zuciya)
  • epilepsy
  • matsalolin hangen nesa
  • cututtukan jini
  • gudawa na kullum
  • dysplasia na hanji
  • dysplasia na gwiwar hannu
  • Cutar zuciya
  • Raunin kashin baya
  • matsaloli masu narkewa
  • Wasu Allergy
  • matsalolin ido

A cikin lokuta masu yawa,

  • Cancer

Duban lafiyar dabbobi na yau da kullun ya zama dole don kare kare ka daga kowane irin matsalolin lafiya.

Binciken Vet na yau da kullun:

Bahaushe Bajamushe, Bajamushen Makiyayi, Makiyayin Jamusawa

Don duba lafiyar dabbobi, ba kome ba idan ɗan kwiwar ku ya nuna alamun lafiya mara kyau. A gaskiya ma, za ku kai kare ku a kai a kai ga likita don kada ɗan dabba ya sami matsala.

Ka tuna, karnuka sun yi bebe; Ba za su iya magana ba kuma ba za su iya gaya muku ciwonsu ba. Saboda haka, ko da menene, ya kamata ku yi alƙawari tare da likitocin canine kuma ku yi cikakken bincike.

FAQs game da Baƙin Jamus Makiyaya:

Shin AKC na gane baƙar fata german makiyaya?

Baƙar fata launin ja ne da ba kasafai ba ga Makiyayan Jamus da aka haifa ta halitta. Don haka, ba mu ga wani ƙin yarda da Makiyayan Baƙar fata na Jamus ba, kamar yadda AKC ta amince da Makiyayan Jamus.

Zan iya samun Garkuwar Makiyayin Baƙar fata na Jamus?

To, baƙar fata yana faruwa ta halitta tsakanin GSDs. Koyaya, a cikin dakunan gwaje-gwaje ana ɗaukar wasu matakai don baiwa ɗan tsananku launin da kuke so. Saboda haka, yana da kyau a yi magana da dakin gwaje-gwaje da ke da alhakin kafin yin odar ɗan ƙaramin yaro.

Anan, tabbatar da bincika tarihin iyaye da sauran abubuwan kafin samun kwikwiyo.

Ta yaya Zan Sami Mai Kiwo Mai Alhaki?

Ta hanyar da yake bi da ku da kuma bi da ku, za ku iya yanke shawara ko mai kiwo ne ke da alhakin.

Masu kiwo masu alhakin baƙar fata karnukan makiyayi na Jamus suna da masaniya kuma za su yi muku wasu tambayoyi kafin yanke shawara.

Za su taimake ka ka nemo ɗan kwiwar da ya fi dacewa da halayenka, kuma ba za su yi shakkar ziyartar ka a wurin kiwo ba kuma su gaya maka tarihin kowane ɗan kwikwiyo da suka haifa.

Ƙashin Gasa:

Wannan baƙar fata GSD ko Baƙar fata Makiyayi Baƙin Jamusanci game da rayuwarsu tun daga ƙuruciya har zuwa girma da ƙalubalen da mai shi zai iya fuskanta yayin renon shi.

Bari mu san idan bayanin namu yana da amfani a gare ku. Hakanan, bar saƙo don kowane ƙarin tambayoyi.

Muna son ji daga gare ku.

Hakanan, kar a manta a saka/alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!