Duk abin da kuke buƙatar sani game da Brindle Bulldog na Faransa

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Game da Brindle Bulldog na Faransa:

The French Bulldog (Faransakarafarini or Bouledogue Faransa) Ne a irin of kare na gida, bred ya zama karnukan abokai. Irin shine sakamakon giciye tsakanin Toy Bulldog shigo da daga Ingila, da na gida masu tsattsauran ra'ayi in ParisFaransa, a cikin 1800s. Ƙarnuka masu ƙaƙƙarfan ƙanƙara ne masu ƙanƙan da kai tare da abokantaka, ɗabi'a mai laushi. (Brindle Faransa Bulldog)

Nau'in ya shahara a matsayin dabbobin gida: a cikin 2020, sun kasance shahararren kare na biyu da aka yi wa rajista a Burtaniya, kuma na biyu mafi mashahuri AkC-Rashin kare ya yi rijista a Amurka. An kiyasta su a matsayin karnuka na uku mafi mashahuri a Ostiraliya a cikin 2017. A cikin 2019, a cikin Burtaniya, Bulldog na Faransa yana da asalin fitarwa 375 da jimlar karnuka 33,661 da aka yi wa rajista. Ta kwatanta, da Labrador Mai Ritaya yana da karnuka sama da 36,700 da Spaniel mai ɗaukar hoto kasa da 22,000.

Tarihi

Wasannin jini kamar haramcin cin naman shanu an haramta shi a Ingila a cikin 1835, yana barin waɗannan "Bulldogs”Marasa aikin yi; duk da haka, an yi kiwo don dalilan da ba na wasanni ba tun aƙalla 1800, don haka amfani da su ya canza daga nau'in wasa zuwa nau'in abokin tarayya. Don rage girman su, an haye wasu Bulldogs tare masu ba da tsoro, karnukan karnuka daga “unguwannin marasa galihu” na Ingila. A shekara ta 1850, da Toy Bulldog ya zama ruwan dare a Ingila kuma ya bayyana a ciki conformation ya nuna lokacin da suka fara a kusa da 1860. Waɗannan karnukan sun auna kimanin kilo 16–25 (kilogiram 7.3–11.3), kodayake ana samun azuzuwan a wasan kwaikwayon kare ga waɗanda suka yi nauyi a ƙarƙashin fam 12 (kilogiram 5.4).

A lokaci guda, yadin da aka saka ma'aikata daga Nottingham wadanda suka yi hijira daga wurin Kasuwancin Ayyuka ya fara zama a ciki Normandy, Faransa. Sun kawo karnuka iri -iri tare da su, gami da Toy Bulldogs. Karnuka sun shahara a Faransa kuma an ƙirƙiri cinikin ƙaramin Bulldogs da aka shigo da su, tare da masu kiwo a Ingila suna aika Bulldogs waɗanda suke ɗauka ƙarami ne, ko da kurakurai kamar kunnuwa da suka tashi tsaye. A shekara ta 1860, akwai 'yan Toy Bulldogs da suka rage a Ingila, irin shaharar da suka yi a Faransa, kuma saboda ayyukan kwararrun masu fitar da karen.

Ƙananan nau'in Bulldog sannu a hankali ana ɗaukarsa azaman jinsi, kuma ya sami suna, Bouledogue Francais. Wannan Francization na sunan Ingilishi shima ƙuntatawa ne na kalmomin ball (ball) da mastiff (mastiff). Karnuka sun kasance masu salo sosai kuma matan al'umma da karuwai na Paris suna neman su, haka kuma masu kirkira kamar masu fasaha, marubuta, da masu zanen kaya. Masu zane-zane Edgar Degas da Toulouse-Lautrec ana tsammanin suna da Bulldogs na Faransa a cikin zanen su. Koyaya, ba a adana bayanan ci gaban nau'in ba yayin da ya bambanta daga asalin Bulldog na asali. Yayin da ya canza, an kawo kayan tarko don haɓaka halaye kamar kunnuwan madaidaicin madaurin.

Kungiyoyin kiwo da fitowar zamani

Bulldogs sun shahara sosai a baya, musamman a Yammacin Turai. Daya daga cikin kakanninsa shine Turanci bulldog. Baƙin Amurkawa sun shigo da Bulldogs na Faransa na ɗan lokaci, amma bai kasance ba har zuwa 1885 lokacin da aka kawo su don kafa tsarin kiwo na Amurka. Galibinsu mallakan matan al'umma ne, waɗanda suka fara nuna su a wurin Westminster Kennel Club Dog Nuna a 1896.

Sun sake dawowa a cikin shekara mai zuwa tare da ƙarin shigarwar, inda za a ci gaba da yin hukunci akan nau'in. Alƙalin da ake tambaya a wurin nuna karen, Mista George Raper, kawai ya zaɓi masu nasara tare da “kunnuwan fure” - kunnuwan da suka nade a bakin, kamar yadda ma'aunin Bulldogs. Matan sun kafa Ƙungiyar Kare Karen Faransa ta Amurka kuma sun ƙirƙiri daidaitaccen nau'in wanda ya bayyana a karon farko cewa "kunnen jemage mai tsayuwa" shine madaidaicin nau'in.

A farkon karni na 20, irin ya ci gaba da kasancewa a cikin manyan mutane, tare da karnuka suna canza hannayensu har zuwa $ 3,000 kuma mallakar membobin iyalai masu tasiri kamar Rockefellers da JP Morgans da. The Kenungiyar Kwallon Kafa ta Amurka ya gane nau'in da sauri bayan an kafa kulob ɗin, kuma a cikin 1906 Bulldog na Faransa shine na biyar mafi mashahuri kare a Amurka. 

A cikin 2013, American Kennel Club (AKC) ya sanya Bulldog na Faransa a matsayin na 10 mafi mashahuri iri a Amurka, yana jin daɗin hauhawar shahara daga wuri na 54 shekaru goma da suka gabata, a cikin 2003. Zuwa 2014, sun tashi zuwa zama na tara mafi shaharar AKC mai rijistar karnuka a Amurka kuma zuwa 2017 sun kasance na huɗu mafi mashahuri.

Wannan sabon nau'in Bulldog ya zo a karon farko a Ingila a cikin 1893, tare da masu kiwo na Bulldog na Ingilishi cikin tashin hankali yayin da shigo da Faransa ba ta cika sabbin ka'idojin da aka tsara ba a wannan lokacin, kuma suna son hana haɓakar Ingilishi daga tsallake -tsallake tare da Faransanci. Ƙungiyar Kennel da farko sun gane su a matsayin wani ɓangare na nau'in Bulldog na yanzu maimakon sabon salo gaba ɗaya. Wasu masu kiwo na Ingilishi a wannan lokacin sun haifi Bulldogs na Faransa don tayar da Toy Bulldog. 

A ranar 10 ga Yuli 1902, a gidan Frederick W. Cousens, an gudanar da taro don kafa ƙungiyar kuda don neman sanin mutum ɗaya ga nau'in Faransa. Tsarin daidaitaccen nau'in iri ɗaya ne wanda aka fara amfani da shi a Amurka, Faransa, Jamus da Austria. Duk da hamayya daga Miniature Bulldog (sabon sunan nau'in Toy Bulldog) da masu kiwo na Bulldog, a cikin 1905, Kennel Club ya canza manufarsa akan nau'in kuma ya san su daban daga iri -iri na Ingilishi, da farko Bouledogue Francais, sannan daga baya a 1912 tare da sunan ya canza zuwa Bulldog na Faransa.

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Mu manyan masoyan karnuka ne, amma wanene ba.

Bari muyi magana game da Furry German Shepherd ko Bernese Mountain Dog Poodle Mix, mai wasa Pomeranian Husky ko mai kaifin zinare; duk an dade ana son su.

Kuma idan ya zo ga bulldogs na Faransa, soyayya tana ƙaruwa. Fuskokinsu da aka murƙushe abin mamaki ne a cikin kansu.

Sannan akwai kyawawan jikinsu masu kyau waɗanda ke rage damuwar su lokacin da suka ga masu su suna gudu zuwa gare su.

Bulldog na Faransa mai ɗanɗano ɗan ƙaramin abu ne wanda yake da wahalar samu, kamar Azurian husky, kuma waɗanda kawai "da gaske" ke son karnuka za su iya tsayawa ƙoƙarin samun ɗan ƙaramin ɗan ƙaramin ƙuruciya Frenchie.

Menene bulldog na Faransa mai ƙyalli?

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Brindle French Bulldog yana nufin nau'in Bulldog na Faransanci na yau da kullun wanda ke da tsarin sutura tare da ratsin bazuwar ko ɗigo a cikin launi na gindin.

Yawancin lokaci, alamomin sun bambanta kaɗan kaɗan a cikin inuwa daga launi na gashi, amma wani lokacin ana rarrabe su kamar ratsin baƙar fata akan fararen rigar.

The Brindle Frenchie shine bulldog na al'ada, amma yana da kyawawan riguna, wanda ba kasafai yake ba wanda shine sifar sifar wannan nau'in.

Ba kamar manyan karnukan cikin gida kamar su ba Karen Tsaunin Zinare, wannan nau'in na iya samun matsakaicin tsayi na inci 11-12, kama da ƙaramin karnukan Cavoodle.

Gaskiya mai ban sha'awa: Akwai ainihin karen Faransanci a kan Titanic lokacin da ya nutse kuma yana ɗan shekara 2 kawai. An baiyana wannan gaskiyar a cikin fim ɗin kuma a cikin siffar baƙar fata na Faransa wanda aka nuna yana nutsewa tare da jagoran Leonardo DiCaprio.

Daga ina wannan launin launin shuɗi ya fito?

Ka gaishe da wasan kwayoyin halitta anan kuma!

Wannan sutura mai kayatarwa sakamakon K-locus recessive gene. A matsayin cikakken bayani, akwai 3 iri na K-locus genes:

K-rinjaye

K-brindle

Baƙar fata mara nauyi

Sakamakon wadannan kwayoyin halittu guda 3 ne ke haifar da bulldogs iri -iri.

Don samun rigar gashi, kwikwiyo dole ne ya sami recessive k gene daga iyaye biyu.

Wannan ba kasafai yake faruwa a cikin bulldogs ba, don haka yin “mating” kawai shine siriri.

Wasu suna samun gashin fuka -fukai kawai, yayin da wasu ke samun tabo masu duhu da ratsi dangane da haɗaɗɗun ƙwayoyin halittar iyayensu.

Nau'in Nau'in Rigar Bulldog na Faransanci

Bari mu dubi launi da alamomin gashin fuka -fukai, waɗanda su ne silar sifar wannan nau'in.

1. Fawn Brindle:

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Faren Frenchie ya zo cikin launin rawaya-launin ruwan kasa wanda zai iya samun launuka daban-daban: launin ruwan kasa, tsatsa, launin toka. Suna sanye da riguna masu launi iri ɗaya, amma wasu bulldogs na fawn suna da launin duhu a kawunansu, musamman kusa da hanci da kai.

Tufafin yana da riguna masu launin baki ko launin ruwan kasa waɗanda suka shahara a saman jikin.

Wannan launi yana da ɗan sauƙi don nemowa da karɓar yawancin masu kare. Tattaunawa mai ban sha'awa na wannan kyakkyawa mai ban sha'awa yana da daɗi a gare ku da nishaɗin nishaɗi ga yara.

2. Blue Brindle:

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Wataƙila mafi kyawun launi a cikin bulldogs na Faransa, blue brindle Frenchie yana da ban mamaki sosai kamar baƙar fata maine coon feline. sakamakon a recessive baki dilution gene.

Faransanci mai launin shuɗi yana da inuwa tsakanin baki da shuɗi mai duhu tare da shuɗi mai launin shuɗi akan kunnuwa da kai.

Ƙananan raunuka na iya faruwa a saman kai da kan kirji ko baya. Suna da idanu masu rawaya, shuɗi ko ruwan toka.

3. Baƙar fata:

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Yana iya yin kama da launi mai haɗari a kan kare; Kullum bakaken karnuka ko dai masu gadi ne ko karnukan bincike.

Amma babu alamun alamun yaƙi a cikin baƙar fata na Faransa.

Black brindle bulldogs na iya samun raunin haske na launin gashi daga haske mai haske da fari (ko ma babu) zuwa launin ruwan kasa da tsatsa.

Wasu za su sami madaidaiciyar madaidaiciyar madaidaiciya a cikin baƙar fata. Koyaya, wannan launi ba AKC ta yarda da shi ba.

4. Chocolate Brindle:

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Wannan wani launi ne mai kyau, amma kamar Blue Bulldog yana da wahalar samu.

Koyaya, bambance -bambancen cakulan a cikin brindles suna da yawa. Yana da matukar wahala a sami cikakken Frenchie mai launin cakulan.

Launin rigunansu launin ruwan kasa ne tare da ratsin madara mai haske kuma yana iya ɗaukar launin ruwan hoda ko launin ruwan kasa a kusa da kunnuwa da kuma kusa da idanu, kamar faransa mai tsami.

Suna da idanu kore, shudi, rawaya ko ruwan kasa. Dalilin karancin su shine suna buƙatar kwafi guda biyu na jigon recessive gene, kowanne daga iyayen su, wanda yana da wahala.

Waɗannan nau'ikan suna nuna launuka daga jere cakulan madara zuwa cakulan duhu.

5. Tiger Brindle:

An kira babban birin da ake kira "Tiger brindle" kuma yayi kama da rigar damisa (tare da ratsi ko'ina a jiki).

Tiger brindle bulldog na Faransa yana sanye da fararen riguna tare da ratsin launin toka mai launin toka.

6. Pied Brindle

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Hakanan ana kiranta "pebalds", waɗannan riguna ne waɗanda fararen fari ne da manyan facin duhu masu rufe sassa daban -daban na jiki.

Galibi ana samun su a kusa da idanu da kunnuwa, a baya da ƙarƙashin wuya.

7. Koma baya

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Wannan yana nufin faransanci waɗanda ke da riguna masu launin ruwan kasa mai launin ruwan kasa ko mai launin shuɗi tare da manyan baƙar fata ko ratsin launin ruwan kasa waɗanda ke duhu duhu launi gaba ɗaya. Ba za ku sami wannan nau'in cikin sauƙi ba.

Kula da bulldog na Faransa mai ƙyalli:

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Abin farin, ba su da bambanci da bulldogs na Faransa na yau da kullun.

Saboda kirjinsu mai nauyi ba za su iya iyo ba kuma bai kamata a bar su su kaɗai a kusa da tafki, rairayin bakin teku ko kowane jikin ruwa ba.

'Yan kwadago na Frenchie, musamman, suna son bincika da gudu.

Don haka, kuna buƙatar horar da su da akwatuna don kada su yi ɓarna a cikin gidan lokacin da ba ku kusa.

Tun da ba za su iya tsalle sosai ba, shigar da ƙofar kare kare hanya ce mai wayo don nisanta su daga abubuwan ƙima;

kamar trays na wasan yara da makullan abinci ko sassan gidan kamar kicin, matakala da sauransu

Saboda suna fuskantar fuska, suna da wahalar numfashi kuma suna buƙatar kulawa akai-akai a cikin yanayin zafi ko danshi.

Mutane da yawa suna da shakku kan ko za a shigo da waɗannan baƙaƙen faransa na Faransa cikin gidajensu a matsayin dabbobin gida, a matsayin wani ɓangaren ɓatattun matsalolin kiwon lafiya marasa ma'ana da mutane ke hulɗa da su.

Labari mai dadi; Babu buƙatar jin tsoro, frenchies na ƙanƙara suna da lafiya kamar bulldogs na Faransa na yau da kullun. Matsalar kawai ita ce Blue wacce ke faruwa a cikin harshen Faransanci mai launin shuɗi.

Matsalar kiwon lafiya ta bulldog ta Faransa

Ofaya daga cikin mawuyacin halin rashin lafiyar da ke tattare da waɗannan karnuka shine Blue.

Wannan yana faruwa a cikin bulldogs na Faransa, wanda, kamar yadda aka ambata a baya, yana da wuya.

Suna da saukin kamuwa da Cutar Ruwa Alopecia, cuta ta kwayoyin halitta wanda ke shafar rarraba launin launi a cikin gashin su.

Bangaren gashin da ya sami wannan launi mara daidaituwa yana raunana kuma ya fara nuna alamun ci gaban gashi da karyewa.

Babu sanannen magani ga wannan matsalar lafiya, amma kuna iya yin taka -tsantsan ta hanyar amfani da kayyakin kayan ado.

A yi amfani da Tsintsiyar Gashi maimakon a kai su wurin likitan dabbobi lokacin da cutar ta auku don a iya dakatar da ita daga haifar da ciwon fata.

2. Menene bukatun gyaran su:

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Brindle Frenchies ba sa haifar da babban matsalar zubar da gashi ga mai shi saboda:

i. Suna da gajeren gashi

ii. Zubar kawai

Kuna iya barin aikin tsefe gashi zuwa ƙarshen mako saboda ana buƙatar su sau ɗaya a mako.

Yi amfani da safofin hannu na kayan kwalliya saboda ba wai kawai suna santsi fur da cire gashin da aka zubar ba, har ma suna ba dabbar tausa mai kyau.

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Bugu da ƙari, dole ne a datse kusoshi sau ɗaya a wata, in ba haka ba za su lanƙwasa kuma wannan zai haifar musu da rashin jin daɗi.

Yanzu, sirrin samun ƙaramin bulldog na Faransa don yin aiki tare da ku a cikin tsarin yanke ƙusa shine a ba shi babban adadin yabo da jin daɗi.

Daidaita tsarin yau da kullun shine wani abin taimako. Hakanan, yi amfani da atomatik, mara lafiya kare ƙusa clipper maimakon a gyara shi da hannu.

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Yana da kyau ku yi wa ƙaunataccen dabbar ku wanka sau ɗaya a wata. Ba sa haifar da wannan babban barazanar gidan wanka. Kuna iya amfani da tabarmar lasa idan bai huce ba yayin wanka.

3. Bukatun motsa jikin su:

Ba sa buƙatar yawan motsa jiki.

Taƙaitaccen tafiya na yau da kullun zai wadatar saboda ƙirjinsu yana da nauyi kuma suna buƙatar ƙoƙari na yau da kullun don kiyaye nauyi a ƙarƙashin iko.

Amma a kula, saboda fuskar su lalatacciya tana haifar musu da matsalar numfashi a yanayin zafi.

Gajerun hanyoyin motsa jiki kamar kama ƙwallo ko bin diddigin abin rataye duk abin da ake buƙata don ɗan ƙaramin ɗan guntun ƙafafunku Frenchie.

Sayi masa Jumbo Ball kuma hakan zai wadatar.

A ina za a sami ɗan ƙaramin ɗan bulldog na Faransa?

Brindle Bulldog na Faransa, Bulldog na Faransa

Wannan wata irin jinsi; Mun yi hauka game da wannan a duk labarin, don haka ya kamata ku tabbata cewa mai kiwo da kuka zaɓa yana ba ku lafiya iri a farashi mai kyau.

Anan akwai wasu hanyoyin samun masu shayarwa masu daraja:

1. Yi amfani da lambobin sadarwarka

Idan kuna da dangi ko abokai waɗanda ke da bukkokin masu kiwo ko san sanannun masu shayarwa, nemi taimakon su.

Kuna samun farashi mai kyau saboda turawar ku, kuma ku ma za ku iya ziyartar gandun dajin don ganin yadda ake kiyaye karnuka ko karnuka.

2. Yi la'akari da dandamali na kan layi

Kodayake muna ba da shawarar yin amfani da hanyar farko, dandamali na kan layi har yanzu zaɓi ne mai yiwuwa.

Akwai wasu gidajen yanar gizo waɗanda zasu iya taimaka muku samun kyawawan nau'ikan Blddle French bulldogs.

Clubungiyar Kennel ta Amurka ita ce ke kan gaba a jerin waɗanda ke ba da iri -iri na faransanci na bulldog na Faransa waɗanda suka daɗe suna kiwo.

Kuna iya shigar da wannan jerin kuma koya game da nau'ikan brindle.

Petfinder wani dandali ne mai taimako amma damar samun ɗan ƙaramin abu daga nan kyakkyawa ne.

Suna ba da karnukan ceto don tallafi kuma sun ba da ƙarancin wannan nau'in zai zama kamar a bayyane yake cewa kowane mai gida zai ware wannan kare daga kansu.

Gidan yanar gizo na uku shine Adoptapet, wanda zai iya ba ku wadataccen Faransanci dangane da takamaiman wurin.

Mun sami bambance -bambancen brindle guda uku yayin neman California. Hakanan zaka iya gwada sa'ar ku.

Me za ku nema a cikin guntun bulldog na Faransa don siyarwa?

Domin ko yaya girman rigarsa yake, idan ba shi da lafiya ko kuma yana da nakasasshen kwayoyin halitta, zai rabu da ku kafin ku ma gane shi.

Wannan zai zama abin tausayi!

Zai fi kyau idan za ku iya saduwa da iyayen Frenchie saboda zai ba ku ra'ayin halayen ɗalibin su.

Je zuwa kwandon shara kuma bari 'yan kwikwiyo su zo gare ku.

Wasu suna son cizo, wasu suna son lankwasa ƙafafunsu, wasu kuma suna son tsalle. Zaɓi nau'in matakin kuzari da kuke buƙata sannan ku fara sa hannu kan takaddun.

Menene farashin ɗan kwikwiyo ɗan faransanci bulldog puppy?

Matsakaicin matsakaicin bulldog na Faransanci yana tsakanin $ 1500- $ 3000 dangane da launi, ƙirar sa, mai kiwo da yanki. Idan muna magana game da manyan nau'ikan, nau'ikan da ke tasowa suna haɓaka wannan farashin zuwa $ 7000. Yarda da Faransanci zai kashe ku kusan $ 350-600.

Kammalawa

Matsakaicin shekarun bulldog na Brindle na Faransa shine shekaru 10-14, wanda shine isasshen lokaci don ƙirƙirar abubuwan tunawa marasa iyaka tare da kwikwiyo kyakkyawa.

Wannan nau'in yana da wahalar samu, amma kamar yadda John Wooden ya ce, abubuwa masu kyau suna ɗaukar lokaci.

"Abubuwa masu kyau suna ɗaukar lokaci kamar yadda yakamata ..."

Za ku gamsu da kanku bayan kun kawo shi gidanku; muna tabbatar muku. Kare ne mai daɗi da walwala wanda baya barin ka gajiya.

Don haka kun gamsu da siyan Brindle Frenchie yanzu?

Hakanan, kar a manta a saka/alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!