Abubuwan da za a yi Idan Cat ya yi maka yawa - Jagorar Clingy Cat

Clingy Cat

Game da Cat da Clingy Cat

The cat (Felis katsina) Ne a m jinsunan na kananan mai cin nama mamma. Ita kadai ce nau'in gida a cikin iyali Felida kuma galibi ana kiransa da kuliyyar gida don rarrabe shi da dangin daji. Cat zai iya zama ko dai gida cat, a karen gona ko a kyanwa; na karshen jeri da yardar kaina kuma yana guje wa hulɗar ɗan adam. Mutane suna daraja kuliyoyin gida don abokantaka da ikon farauta rodents. Kimanin 60 kyanwa irin ana gane su ta hanyoyi daban -daban rajista na cat.

Cat yana kama da anatomy ga sauran nau'o'in felid: yana da jiki mai sauƙin sassauci, mai sauri reflex, hakora masu kaifi da farfaganda mai ja da baya an daidaita shi don kashe ƙananan ganima. Its dare hangen kuma ana jin ƙamshi sosai. Sadarwar cat ya hada da sautin murya kamar nishadimtsufa, tsokana, kara da gurnani da harshen jiki na musamman. A predator shine mafi yawan aiki da asuba da faduwar rana (najasa), kyanwa mafarauci ne kaɗai amma a jinsin zamantakewa. Yana iya jin sautuka ma suma ko tsayi a ciki mita ga kunnuwan mutane, kamar waɗanda aka yi su beraye da sauran kananan dabbobi masu shayarwa. Yana ɓoyewa da fahimta karafurani.

Cats na cikin gida na mata na iya samun kittens daga bazara zuwa ƙarshen kaka, tare da yawan jujjuyawar jakunkuna daga jeri biyu zuwa biyar. Ana kiwon kuliyoyin gida kuma ana nuna su a abubuwan da aka yi rajista cats na asali, abin sha'awa wanda aka sani da kyan ganiIkon yawan jama'a na cats za a iya aiwatar da su mai gudana da kuma tsaka tsaki, amma yaduwarsu da watsi da dabbobin gida sun haifar da adadi mai yawa na kuliyoyin dabbobi a duk duniya, suna ba da gudummawa ga ɓarkewar dukkan tsuntsaye, dabbobi masu shayarwa, da masu rarrafe.

Cats sun fara zama gida a cikin Kusa da Gabas kusan 7500 BC. An daɗe ana tunanin cewa fara fara kiwon dabbobi a ciki tsohuwar Misira, inda an girmama kuliyoyi daga kusan 3100 BC. Ya zuwa shekarar 2021, an kiyasta an mallaki miliyan 220 da karnuka 480 miliyan a duniya. Tun daga shekarar 2017, kyanwar gida ita ce ta biyu da ta fi shahara a Amurka, tare da mallakar kuliyoyi miliyan 95. A cikin Burtaniya, kashi 26% na manya suna da kyanwa tare da ƙididdigar yawan kuliyoyin dabbobi miliyan 10.9 tun daga shekarar 2020.

Etymology da suna

Asalin kalmar turanci catTsohuwar Turanci katsina, ana tunanin shine Marigayi Latin kalma katsu, wanda aka fara amfani da shi a farkon karni na 6. An ba da shawarar cewa kalmar 'cattus' ta samo asali ne daga wani Masar precursor na 'Yan Koftik ⲁⲩ ku, “Tomcat”, ko siffar ta ta mata da aka ƙulla da -t. Ana iya samo kalmar Latin ta ƙarshen daga wani Afro-Asiya[22] or Nilo-Sahara harshe. Da Nubian kalma kadada "Daji" da Nobin kaduna su ne hanyoyin da za su yiwu ko ganewa.

Kalmar Nubian na iya zama lamuni daga arabic َطّ kwata -ṭṭ ~ قِطّ qiṭṭ. Yana da "daidai da cewa siffofin za su iya samo asali daga tsohuwar kalmar Jamusanci, wanda aka shigo da shi cikin Latin sannan daga nan zuwa Girkanci da Syriac da Larabci". Ana iya samo kalmar daga yarukan Jamusanci da Arewacin Turai, kuma a ƙarshe ana aro ta Na ilmin mahaifa, a. Sami na Arewa gaba, "Mace tsaya", Kuma Hungarian lafiya, “Uwargida, mace mai tsayawa”; daga Proso-iralic *kowa, "Mace (na dabbar daji)".

Turanci turawa, mika kamar yadda farji da kuma farzakaya, an tabbatar da shi daga ƙarni na 16 kuma wataƙila an gabatar da shi daga Dutch kuli ko daga Germanarancin Jamusanci puuskatte, mai alaƙa da Yaren mutanen Sweden kattepus, ko Yaren mutanen Norway mugunyapusakatt. Akwai nau'ikan sifofi a cikin Lithuanian ku žė da kuma Irish puisin or puci. Ba a san asalin kalmar wannan kalma ba, amma tana iya samun sauƙi tashi daga sauti da ake amfani da shi don jan hankalin kyanwa.

Ana kiran macen namiji a tom or tomcat (ko kuma a kamar, idan ba a kula ba). An ba a biya ba mace ake kira a Sarauniya, musamman a cikin mahallin kiwo. Ana kiran ɗan ƙaramin yaro a yar kyanwa. a Turanci Na Farko, kalmar yar kyanwa ya kasance mai musanyawa da kalmar da ta tsufa yanzu kamun kifi. Za a iya kiran rukunin kuliyoyin a mai hura wuta ko a haske.

Haraji

The sunan kimiyya Felis katsina aka kawo shawara ta Karl Linnaeus a cikin 1758 don kyanwar gida. Felis catus na gida aka kawo shawara ta Johann Christian Polycarp Erxleben a 1777. Felis Daemon shawarar da Konstantin Alekseevich Satunin a cikin 1904 wani baƙar fata cat daga Transcappaskas, daga baya aka gane shi karen gida.

A 2003, da Hukumar Kasa da Kasa kan Nomenclature ya yanke hukuncin cewa kyanwar gida wani nau'in jinsin ne, wato Felis katsina. A 2007, an dauke shi a tallatawaF. silvestris catus, na Dabbar daji ta Turai (F. Silvestris) sakamakon sakamako na muzamanna bincike. A cikin 2017, IUCN Taskforce Taskforce ya bi shawarar ICZN dangane da kyanwar gida a matsayin jinsin daban, Felis katsina.

Clingy Cat

Duk kuliyoyi suna son lasawa masu su don nuna soyayya, soyayya da kulla zumunci mai ƙarfi tare da su. Koyaya, lasawa da yawa na iya damun ku, hasala, hasala, da kuma sa ku sane da wannan baƙon hali na kyanwa. Wannan na iya zama alamar matsalar cat mai makalewa.

Menene Ƙaunar Cat - Halayen Cat:

Kusan duk kuliyoyi na iya mallakar mallaka lokacin da suke buƙatar cin abinci kuma suna son ku ciyar da su babban abincin cat. Za su yi ƙoƙarin shafa jikinsu da ƙafafunku, purr don kulawa, kuma za su yi wani abu don sanya idanunku a kansu.

Menene Babban Abin Soyayya - Halin Clingy Cat:

Idan halayyar neman kyanwa ta dore na ɗan wani lokaci, wannan abin karɓa ne; duk da haka, irin wannan ɗabi'a mai ɗorewa na iya ɓata masu shi kuma ya sa su aikata wani abin da bai dace ba, kamar yin ihu ga karensu ko ƙulle ƙofofi a fuskokinsu. Wannan na iya lalata halayyar cat mai rikitarwa kuma ya karya haɗin soyayya tsakanin ku biyu. (Clingy Cat)

Ƙananan halittar da ba ta da laifi ta dogara da ku don ƙauna, kuma ku ne kawai mutum mafi so a gare su; yana da kyau a ware idan cat ɗinku ya makale?

Yadda za a magance Cats?

Clingy Cat

Yanayi na biyu:

Kuna son kuliyoyinku waɗanda ke yawan buƙata kuma koyaushe suna buƙatar kulawa. Kuna son riƙe su a hannunsu, shafa bayansu da purr; Duk da haka, wannan ɗabi'ar ta wuce gona da iri tana buƙatar mafita saboda yana iya haifar da manyan matsalolin tunani da ɗabi'a a cikin kuliyoyi.

Tabbas, ba ku son cat ku sha wahala; kai ne mutumin da ta fi so; ita ma dabbar da kuka fi so.

Q: Shin Clinginess Alama ce ta Haihuwa ko Cats suna Clingy Lokacin da kuke ciki?

Amsa: wasu mutane suna ɗaukar wannan tambayar ta hanyar da ba ta dace ba kuma suna haɗa ta da ciki. Koyaya, kyanwa mai ciki tana samun abin mallaka ga kyanwarta ba abokin aure ko mai shi ba. Duk da haka, kun san kuliyoyi da karnuka za su iya fahimtar ciki? Haka ne, a lokacin da mai ciki ke da juna biyu, kuliyoyi kan zama masu kariya kuma suna nuna soyayya ga masu su. Don haka, eh, mannewa na iya zama alamar ciki.

Kai ɗan kyanwa ne kuma kuka fi son shi ga duk sauran dabbobi, gami da karnuka masu aminci. Yana nuna cewa kai mai ƙauna ne na dabbobin ku. Don haka wataƙila ƙyamar da ke kan kyanwa ba saboda rashin kulawa ba ce; Hakanan yana iya haifar da wani batun da ya gabata.

Nicholas Dodman, Daraktan Asibitin Halayyar Dabbobi, ya ce:

“Namiji da mace, duka kuliyoyin biyu na iya nuna halin ɗaci; duk da haka, idan ba a magance batun cikin lokaci ba, ƙullewar cat na yau da kullun na iya haifar da tashin hankali na rabuwa. Ita/yana iya jin damuwa wanda ba kawai zai ci gaba da damun ku ba amma kuma zai cutar da ingancin rayuwarsu. ”

Kafin alamun da ke da alaƙa da halin ɗabi'ar cat ɗinku, wanda ake kira liƙa, za a iya gyara, kuna buƙatar nemo dalilin. (Clingy Cat)

Yadda za a faɗi idan cat ɗin ku Clingy ne:

Clingy Cat

Cats dabbobi ne masu zaman kansu kuma suna makale ƙasa da karnuka. A mafi yawan lokuta, duk da haka, kuliyoyi suna da yawan sada zumunci ko son zuciya, galibi don kasancewar ɗan adam da suka fi so.

A wannan lokacin, kafin zuwa neman wani magani, yakamata ku bincika idan da gaske cat ɗin yana manne ko abokantaka kawai. Akwai banbanci tsakanin halin makale da so na kyanwa. (Clingy Cat)

misalan:

  1. My cat yana kwance a kaina kwatsam - wannan alama ce ta kamawa.
  2. My cat yana shafa kanta da ƙafata lokacin da take jin yunwa - Wannan ba alamar kyanwa ce ba.

Bambance -bambancen Cat Clingy VS Abokai:

Clingy Cat
  1. Cat mai sada zumunci: Katinka ba ya lasa da yawa.
    Clingy Cat: Karen ku yana lasar ku duk damar da ya samu

2. Masoyi mai sada zumunci: Karen ku baya bin ku a wurare daban -daban.
Clingy Cat: Wataƙila cat ɗinku yana ƙoƙarin bin ku a duk inda kuka je kuma yana fara ƙin ƙofar idan kuna cikin wani ɗaki; misali amfani da bandaki.

3. Cat mai sada zumunci: Karen ku yana wasa a cikin daki yayin da kuke aiki akan kwamfutoci ko karanta wani abu.
Clingy Cat: Matar tana ƙoƙarin samun kulawa ta hanyar sanya ta a kan keyboard, kwamfutar tafi -da -gidanka, littafi ko duk abin da kuke amfani da shi don samun hankalin ku.

4. Masoyin Kyau: Kyanwar ku ba ta son kallon fuskar ku kuma za ta canza yanayin idanunta idan kuka kalle ta.
Clingy Cat: Karen ku na ci gaba da duban ku ko da menene.

Tambaya: Me yasa Cat na ke da Ƙauna kwatsam?

Amsa: Yana iya zama, idan kuna da juna biyu ko kuma, wani canji ya faru a rayuwar kyanwa, kamar sun girma zuwa tsufa ko wani abu a kewayen su ya canza.

5. Masoyin Kyau: Kyanwar ku ta shigo ta goge jikin ta da na ku kawai lokacin da take jin yunwa ko lokacin da yanayi ya kira.
Clingy Cat: Karen ku yana amfani da duk wata dama don samun taɓawa ta zahiri kuma yana son shafa jikinsa da ƙafafunku, ƙafafu da hannayenku.

6. Cat mai sada zumunci: Karen ku baya nuna wani hali na cin abinci daban.
Clingy Cat: Karen ku ba zai ci ba sai kuna kusa.

7. Abokin Masoyi: Yana son yin barci a sararin da yake.
Clingy Cat: Yana ɗaukar gadon ku, matashin kai, da jikin ku kamar gado.

8. Kawa mai sada zumunci: Ba ya jin tsoro idan ba ka kusa.
Clingy Cat: Yana jin tsoro sosai kuma yana manne da ƙafafun ku saboda yana jin tsoro koyaushe.

9. Kaya mai sada zumunci: Tana son lokacin da ka shafa ta, amma na ɗan lokaci kaɗan.
Clingy Cat: Ba a gamsu da rubs da soyayya ba.

10. Cat mai sada zumunci: Ba ya tsorata cikin sauƙi.
Clingy Cat: Tsoron baƙi, wasu dabbobi, har da kaji da kittens.

Cat Cat:

Dabbar da ta mallaki za ta so ku a kowane lokaci, yayin da cat mai ƙauna za ta buƙaci hankalin ku kawai lokacin da take buƙatar wani abu. (Clingy Cat)

Tambaya: Me yasa Cat na ke da Ƙauna kwatsam?

Amsa: Tana fama da matsalar ɗabi'ar kyanwa. A cikin wannan, cat ya zama mai tsananin bukata.

Idan kun sami dukkan alamu goma a cikin dabbobin ku, yakamata ku matsa zuwa warware matsalar:

Me ya sa katsina ke daurewa:

Clingy Cat

Yin ma'amala da irin wannan cat yana buƙatar ku bincika idan akwai wasu masu bi yana haifar da halin ƙaunarta. Shin hakan yana faruwa ne saboda hanyar da kuka bi don sanya ta haka? Gano!

  • Ka bar cat ɗin ya yi tsalle a kan ku, kuma yanzu ta saba yin hakan.
  • Kullum kuna nan don kula da cat ɗinku da gogewar ciki da gogewar baya.
  • Ba ku yiwa kowane yanki alama ba kuma bari cat ku biyo ku ta hanyar buɗe ƙofofi.
  • Duk lokacin da kyanwar ku ta zo kan cinyar ku ko da kuna aiki, za ku fara kula da ita da soyayya maimakon yin sauri.

Idan kun yi waɗannan, to Laifin ku cewa cat ɗinku yanzu yana da tsananin buƙata, AKA manne.

Koyaya, idan wannan ba haka bane kuma kun bi da kyanwar ku da iyakoki da da'a, dalilan da yasa cat ɗin ku ɗan aljihu ne:

  • Kamar kyanwa da ke manne da kuliyoyi, sabbin jariransu sun rabu da uwayensu tun suna ƙanana. Amma idan cat ɗin ku na balaga yana nuna abu ɗaya, wataƙila ta rasa ɗanta.
  • Idan an rabu da ɗan kyanwa da abokan hamayyar ta da wuri, tana iya nuna halin ɗabi'a ko da ta balaga.
  • Kun canza ɗakin ku ko inda kuke zama kuma kyanwa ba za ta iya saba da sabon gidanta ba.
  • Kwanan nan, kun shagala sosai kuma kada ku ba cat ɗin ku ɗan kulawa kamar yadda kuka yi a baya.
  • Rasa ƙaunatacce, kamar rabuwa da maigidansu mai ƙauna ko 'yan leƙen asiri da iyayensu.

Yadda za a dakatar da kyanwa daga kasancewa mai jingina - Wasu OTC (Over the Counter) Natural Cures:

Kada ku ga likitan dabbobi ko likita a farkon matakan ɗorawa a cikin kuliyoyi. Ka yi ƙoƙarin yin wasu canje -canje a halinka da yadda kake bi da shi. Zai iya taimakawa kan damuwar rabuwa da cat ɗinku da kuma haɓaka ɗabi'a mai ɗorewa. (Clingy Cat)

My Cat Ne Super Clingy - yana magance matsalar:

Dakatar da amsa ga kowane buƙata:

Clingy Cat

Cats na iya zama masu taurin kai da ƙaddara don samun hankalin ku, kuma ko da kuna son halin ta, kuna buƙatar tsayawa kaɗan kuma ku daina yin martani ga duk abin da take so don kare ta daga alamomin matsalar. (Clingy Cat)

  • Kawai cire su daga madannin ku, kwamfutar tafi -da -gidanka ko littafi yayin karatu.
  • Ci gaba da yin hakan koda kuwa yana sake maimaitawa akai -akai!
  • Yi musu lada lokacin da suka karɓi nasarar ku kuma ba su sake tsalle a kan ku ba. (Lada yakamata ya kasance a cikin sigar abin wasa maimakon taɓawa ko shafa shi.

Ka ba ta kafada mai sanyi:

Clingy Cat

Duk lokacin da kyanwar ku ta keɓe, zai yi komai don kasancewa tare da ku. Idan kuna ƙoƙarin samun wasu tsare sirri ta hana ta fita daga ɗakin ku, ci gaba da yin ta. Yana da kyakkyawan magani na halitta don kula da irin waɗannan kuliyoyi. Har ya tankade kofar; Amma ku tuna cewa lafiyar kwakwalwar kyanwa da gamsar da ku da dabbar ku ta fi ƙofar muhimmanci.

  • Yi biris da shi idan ya tanka ƙofar.
  • Kasance daidai; Cats masu hankali za su fahimci cewa abin kunya ne a datse ƙofar da ba za ta buɗe ba.

Tambaya: Akwai Dabbobin Clingy Cat?

Amsa: A'a, zaku iya haɗa batun cat mai bukata tare da irin. Duk wani cat na iya zama mai jingina duk da haka ƙuƙwalwar mata suna ƙauna kuma suna son yin cudanya a laps na masu.

Ka rage Hankalinka Daga gare ta:

Clingy Cat

Kuna son shafar bayan kyanwar ku, shafa kan ku da shafa cikin ku, amma ta yin hakan koyaushe kuna karya shi da halayen sa. Haka ma kyanwa maza. Kuna buƙatar zama mai taƙama da kanku, ba kawai tare da kuliyoyi ba. (Clingy Cat)

  • Kada ku buge shi a baya don kowane meow.
  • Kada ku shafa gashinsa a kowane lasa.
  • Kasance tare da su idan lokacin ya zo, ba lokacin da kyanwa ke so ba.

Rage ku daga Mafi yawan Ayyukan ta:

Clingy Cat

Mun san zuciyar ku tana bugawa a nan saboda kyanwa tana son ku, amma ba daidai ba:

Don inganta wannan halayen kuma hana shi yin muni, kuna buƙatar sanya shi mai zaman kansa.

  • Ku kawo masa kayan wasa.
  • Bari ya ci abinci da kansa.
  • Kawo canje -canje a muhallin don rage gajiyawa.

Dubi Vet:

Clingy Cat

A matsayin mafaka ta ƙarshe, idan ba ku ga wani canji a cikin halin ɗokin cat ɗinku ba kuma ya ci gaba da nuna alamun cutar, yana iya fuskantar matsananciyar damuwa. A wannan yanayin, ga Kwararren Likitan dabbobi ba tare da ɓata lokaci ba. Tabbatar:

  • Likitan yana da babban gado a kula da irin waɗannan kyanwa.
  • Ba zai yi tsada da yawa ba.
  • Yana da suna mai kyau.

Ƙashin Gasa:

A ƙarshe, kuna buƙatar kawar da kanku daga duk tatsuniyoyi da jita -jita game da halin ɗabi'a mai ɗaci. Kamar yadda lamarin yake sau da yawa, mutane suna tunanin cewa cat ya makale saboda ciki, abinci mai gina jiki, lokaci, rashin jin daɗi, jima'i ko wani nau'in. Wannan kuskure ne.

Ba mu da wata shaidar kimiyya ta takamaiman jinsi ko jinsi don nuna halin riko. Cats na iya buƙatar kowane dalili a kowane matakin rayuwarsa. Magani yana yiwuwa, kuma idan kun fara da wuri, zai ɗauki ɗan lokaci, ƙarancin ƙoƙari, har ma da ƙarancin kuɗi don taimakawa kyanwar ku.

Hakanan, kar a manta a saka/alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!