Safofin hannu na wanke -wanke da goge goge - Cikakken Jagorar Mai Siyarwa

safofin hannu masu wanke hannu, goge goge

Game da safofin hannu da safofin hannu na wanke -wanke vs goge goge

Tarihi

Safofin hannu sun bayyana na zamanin da. Kamar yadda wasu fassarori na HomerThe OdysseyLaërtes an kwatanta shi da sanya safar hannu yayin tafiya a cikin nasa lambu don gujewa ɓarna bramble. (Sauran fassarorin, duk da haka, sun dage cewa Laertes ya ja dogon hannayen rigarsa a hannunsa.) Hirudus, a Tarihin Herodotus (440 BC), ya faɗi yadda Leotychides an ɗaure shi da safar hannu (gauntlet) cike da azurfa cewa ya karba a matsayin cin hanci. Akwai nassoshi na lokaci -lokaci game da amfani da safofin hannu tsakanin Rumunan. Pliny da Matasa (c. 100), marubucin baffan kawunsa ya sanya safar hannu a cikin hunturu don kada ya hana dattijon Pliny ta aiki.

gauntlet, wanda zai iya zama safar hannu da aka yi da fata ko wani irin kayan ƙarfe, ya kasance wani ɓangaren dabarun kare soja a ko'ina Zamani, amma zuwan bindigogi sanya faɗa hannu da hannu m. A sakamakon haka, buƙatar gauntlets ya ɓace.

A cikin karni na 13, mata sun fara sa safofin hannu a matsayin abin sawa ado. An yi su da lilin da siliki, wani lokacin kuma ana kai su zuwa gwiwar hannu. Irin waɗannan abubuwan duniya ba na mata masu tsarki ba ne, a farkon ƙarni na 13 Ancrene Wisse, an rubuta su don jagorar su. Dokokin sumbata An ba da sanarwar hana wannan banza: a kan samita safofin hannu a Bologna, 1294, akan safofin hannu masu ƙamshi a Rome, 1560.

A Paris kamfani or Kungiya na glovers (gantiers) ya wanzu daga karni na sha uku. An yi su a cikin fata ko a cikin fur.

Zuwa shekara ta 1440, a cikin safofin hannu na Ingila sun zama membobin Dubbers ko Bookbinders Guild har sai sun kafa ƙungiyar su a lokacin mulkin Elizabeth na. The Kamfanin Glovers An kafa shi a cikin 1613.

Mutanen farko da suka fara saka safar hannu a Turai na tsaka -tsaki membobi ne na sarauta da manyan mutane a cikin Cocin Katolika na Roman, babban coci a Turai. Ga manyan mutane na coci, ko manyan mutane, safofin hannu alama ce ta tsarki. Sai a karni na 16 ne safofin hannu suka kai ga mafi girman bayani; duk da haka, lokacin Sarauniya Elizabeth I saita salon saka su da kayan adon kayan ado da kayan adon gaske, da saka su da cire su yayin masu sauraro, don jawo hankali ga kyawawan hannayenta. 

Hoton “Ditchley” na 1592 na fasalulluka tana riƙe da safofin hannu na fata a hannunta na hagu. A Paris, da gantiers Ya zama gantiers parfumeurs, ga mai kamshi, muskambergris da kuma sintiri, wancan safofin hannu na fata na turare, amma kasuwancin su, wanda gabatarwa ne a kotun Katarina de Medici, ba a san shi ba musamman har zuwa 1656, a cikin sarauta patent. Masu kera safofin hannu na saƙa, waɗanda ba su riƙe turare ba kuma ba su da fa'ida ta zamantakewa, an shirya su a cikin ƙungiyar daban, na bonnetiers wanda zai iya saƙa siliki har da ulu.

An riga an shirya irin waɗannan ma'aikata a ƙarni na sha huɗu. Safofin hannu da aka saƙa sun kasance kayan aikin hannu mai tsabta wanda ke buƙatar shekaru biyar na koyan aiki; m aiki da aka ƙwace da kona. A cikin karni na 17, safofin hannu da aka yi da fata mai laushi ta zama gaye. Ƙaunar safofin hannu da ake kira "limericks" ta kama. Wannan yanayin na musamman shine samfurin mai ƙira a ciki Limerick, Ireland, wanda ya kera safofin hannu daga fata na maraƙin da ba a haifa ba.

Safofin hannu da aka yi wa ado da kayan ado sun zama wani ɓangare na alamun sarakuna da sarakuna. Ta haka Matiyu na Paris, a rikodin jana'izar Henry II na Ingila a cikin 1189, ya ambaci cewa an binne shi a cikin rigunan sarautar sa tare da kambin zinariya a kansa da safofin hannu a hannun sa. An samu safofin hannu a hannun Sarki Yahaya lokacin da aka buɗe kabarinsa a 1797 kuma akan na Sarki Edward I. lokacin da aka buɗe kabarinsa a 1774.

Pontifical safar hannu ne liturgical kayan ado da aka yi amfani da su ta farko shugaban Kirista, da kadina, Da kuma bishop. Za a iya sawa su kawai a lokacin bikin taro. Ba a bin diddigin amfani da safofin hannu fiye da farkon karni na 10, kuma gabatarwar su na iya kasancewa saboda saukin sha'awar tsabtace hannaye don asirin mai tsarki, amma wasu suna ba da shawarar cewa an karbe su a matsayin wani ɓangare na haɓaka alfarma da wanda Harshen Carolingian bishops sun kewaye kansu. Daga masarautar Frank al'ada ta bazu zuwa Roma, inda aka fara jin safofin hannu na liturgical a farkon rabin karni na 11 ..

Lokacin da gajerun hannayen riga suka shigo cikin salon a cikin shekarun 1700, mata sun fara sawa doguwar safar hannu, ya kai rabin goshin hannu. A cikin shekarun 1870, an buga maɓallin yaro, ana sanya safofin hannu na siliki, ko karammiski tare da rigar maraice ko abincin dare, kuma ana sanya dogayen safar hannu da rana da lokacin shayi. Mata ' doguwar safar hannu sun shahara sosai a lokacin Regency/Napoleonic lokacin (kusan 1800 - 1825), kuma bayan wannan gaye ya ƙare kuma a ko'ina cikin Zamanin Victoria.[18][19] a cikin Yanayin Victorian, sanye da safar hannu a bainar jama'a ana ganin ya zama tilas kamar sanya takalmi, kuma ana samun safofin hannu daban -daban don saiti na yau da kullun. Daidaitaccen safar hannu a zamanin Victoria shine safar hannu "yaro", tare da "yaro" shine nau'in fata da ake amfani dashi.

Galibi a cikin ƙarni na 19, an yi amfani da sunan gama gari ko sunan kasuwanci "safofin hannu na Berlin" don wankewa, fararen safofin hannu na auduga waɗanda bayin ke sakawa, kamar masu shayarwa ko masu jira, da ƙarancin wadata a rayuwar farar hula. An kuma yi amfani da kalmar don farar safofin hannu na auduga sanye da rigar rigar da sojojin Amurka suka yi a yakin duniya na farko.

A shekarar 1905, Lokacin Lauya sanya ɗaya daga cikin abubuwan farko da aka yi magana game da amfani da safofin hannu ta masu laifi don ɓoye yatsun hannu, yana mai cewa: Don nan gaba… lokacin da ɓarawon ya yi sata, safofin hannu guda biyu za su zama wani sashi na kayan sa.

Early Formula daya motocin tseren sun yi amfani da ƙafafun tuƙi da aka karɓa kai tsaye daga motocin hanya. Yawanci an yi su ne daga itace, suna buƙatar amfani da tuki safar hannu.

yarwa Lullufi na latex an ci gaba da Australian kamfanin ƙari.

Tommie Smith da kuma John Carlos da sun ɗaga hannuwansu sanye da safar hannu na fata a bikin bayar da lambar yabon Gasar wasannin bazara ta 1968. Ayyukansu sun yi nufin nuna alama Black Power. An dakatar da su daga gasar Olympics har abada sakamakon lamarin. Duk da haka wani daga cikin mafi munin al'amuran da suka shafi safar hannu na fata ya zo a cikin 1995 Laifin kisan OJ Simpson wanda Simpson ya nuna cewa safar hannu da ake zargin an yi amfani da ita a cikin kisan da ake zargi ya yi ƙanƙanta da ya dace da hannunsa.

safofin hannu masu wanke hannu, goge goge

Wanke jita -jita wani aiki ne da ke haifar da gajiyawa a cikin mutane da yawa. Wasu suna son aikin don yadda yake warkewa, wasu kuma suna ƙin shi da kyau tsawon lokacin da ba shi da daɗi.

Amma ba tare da la’akari da ra’ayoyin mutane ba, wanke kwanuka ya fi kama nauyi da aiki fiye da wani aiki. Dole ne a yi shi kuma a aiwatar da shi ta hanya mafi kyau don ya kawo sakamako mafi kyau.

Duk da haka, komai yawan aiki, mutane ba za su iya taimakawa ba sai dai su gaji da gajiya da shi. Don haka ta yaya za ku warware wannan matsalar inda kuke buƙatar gamawa da wani abu mai mahimmanci amma kuma ku sanya abin nishaɗi don kanku? Amsar duk matsalolin ku… safofin hannu na wanke tasa! (Safofin hannu na wanke wanke da goge goge)

Menene Gilashin Wankewa?

Yawanci mutane suna wanke kwanukansu da soso, goga ko marada tasa. Koyaya, waɗannan ba sune mafi kyawun abubuwan da za a yi amfani da su ba tun lokacin da aka gabatar da wannan ƙirar ga al'umma. Yanzu maimakon ɗaukar soso ko mayafi don goge faranti, zaku iya cire waɗannan safofin hannu kuma ku yi amfani da ainihin hannunku don goge faranti. Ga mutane da yawa, wannan hanyar ta fi dacewa da sauƙi fiye da amfani da keɓaɓɓen samfuri saboda a zahiri za ku iya wanke kwano kuma kada ku damu da samun rigar hannu ko fallasa su ga sunadarai.

Bugu da ƙari, waɗannan safofin hannu suna ba da taimako 2-in-1 ga duk wanda ke wanke jita. Yawanci mutane suna amfani da soso ko goge -goge yayin da suke yawan sanya safofin hannu masu kariya; ta haka yana haifar da damuwa sau biyu. Amma tare da irin wannan safofin hannu za ku yi wannan aikin daidai kuma banda haka hannayenku za su kasance cikin aminci da kariya. (Safofin hannu na wanke kayan wanke hannu da goge goge)

Amfani da waɗannan safofin hannu masu wankewa:

safar hannu tasa

Halin silsila mai taushi mai laushi wanda zai iya kumfa da sauri, waɗannan bristles suna da sassauƙa kuma suna ba da aiki mai gefe biyu (tare da ba tare da bristles). Waɗannan ba safofin hannu na goge-goge ba ne amma suna da amfani da yawa:

  1. Don tsabtace faranti, yi amfani da shi ta hanyar yayyafa ɗan ƙaramin sabulun kwano da goge kwano tare don ƙirƙirar kumfa mai girgije wanda bala'i ne ga datti akan faranti.
  2. Tsaftace datti daga 'ya'yan itatuwa da kayan marmari.
  3. Wanke kwanon wanki da murɗa kujerar bayan gida, amma muna ba da shawarar ƙwarai da amfani da safofin hannu daban don waɗannan dalilai.
  4. Goge sassan cirewa na firiji, tanda da sauran kayan aiki. (Safofin hannu na wanke kayan wanke hannu da goge goge)

Fa'idodin Wanke Safofin hannu?

Akwai fa'idodi da yawa don amfani da safofin hannu yayin tsaftace kwano. Anan akwai 'yan kaɗan don ba ku abinci don tunani:

i. Yana kare hannunka

Amfani na farko kuma mafi fa'ida duka shine cewa tare da waɗannan safofin hannu za ku iya ƙirƙirar shinge tsakanin fata mai taushi da matsanancin sinadarai da ake amfani da su a cikin sabulun wanki. A saman wannan, fatar jikin ku sau biyu tana iya shan wahala idan kun tsaftace kwanukan ku da ruwan zafi. Amma ba lallai ne ku damu da ko za ku yi amfani da ruwan zafi/ruwan sanyi ko wane irin sabulu don amfani da su ba. A ƙarshe, ana kiyaye fata koyaushe!

Wasu lokuta kuna samun ƙananan yanke akan hannayenku kuma alhakin wanke kwanonin yana yin muni. Za ku fara jin tsoron kawo yanke/rauni a kusa da ruwa mai gudana ko wanke ruwa. Amma kada ku damu! Manta game da kamuwa da cuta daga yankewarku ko wani abu makamancin wannan tare da wannan babban ƙirƙira. (Safofin hannu na wanke wanke da goge goge)

ii. Yana kubutar da kai daga kamuwa da mura

Wanke kwano a ƙarƙashin ruwan gudu mai sanyi a cikin hunturu yana ƙara haɗarin kamuwa da mura. Da zaran ruwan sanyi ya taɓa fatar jikin ku, jijiyoyin jini sun takura, wanda ke rage adadin fararen ƙwayoyin jinin da ke da alhakin ƙirƙirar garkuwar kariya daga barbashi/ƙwayoyin cuta.

Ba za a fallasa ku da ruwan sanyi ba idan kuka sa waɗannan, wanda a ƙarshe yana rage damar samun sanyi. (Safofin hannu na wanke wanke da goge goge)

iii. Kula da fara'a da hannu

Wanke jita -jita ba lallai ne ya lalata kyawun hannayenku ba, amma tabbas yana yi! Musamman lokacin da hannayenku ke fuskantar ruwa mai gudana da ruwan wanke kwano na dogon lokaci, fatar hannayen tana jin tasirin sa kuma wasu tabo da tabo na faruwa akan sa.

Sanya waɗannan safofin hannu na wanke abinci yana hana faruwar hakan. Tare da su yanzu zaku iya tsabtace babban tarin jita -jita da aka warwatsa kusa da nutsewarku bayan biki a gida. (Safofin hannu na wanke wanke da goge goge)

iv. Yana bayar da riko mai kyau

Wani lokacin yayin wanke kwanoni, kun lura cewa wani abu mai sabulu ya zame daga hannunku ya faɗi wani wuri mai nisa. Wannan na halitta ne saboda hannayenku ba su da riko da kyau. Amma tare da waɗannan safofin hannu na roba, zaku iya mamakin kowane tukunya, kwanon rufi, faranti, tukunya, da koyarwar da kuka yanke shawarar fara gogewa. Babu sauran zamewa da jujjuyawa a cikin ruwa mai datti. (Safofin hannu na wanke kayan wanke hannu da goge goge)

v. Yana ba ku damar yin ayyukan "bushewa" su ma

Sau nawa ya faru cewa kuna so ku ɗaga murfin garken tururi saboda in ba haka ba zai zube, amma ba zai iya ba saboda hannayenku sun jiƙa da ruwan wanke -wanke? Ba kuma. Tare da waɗannan safofin hannu hannayenku suna bushewa koyaushe, don haka zaku iya yin duk ayyukan "bushewa" ba tare da fara wanke hannayenku masu ɓarna ba sannan ku bushe su da tawul. (Safofin hannu na wanke kayan wanke hannu da goge goge)

vi. Ana iya adana shi ba tare da an gani ba

Bari mu zama masu gaskiya, wane irin tebur ne kuke so, ɗaya da sabulun sabulun “wanda bai dace ba” kusa da soso, ko ɗaya da sabulun sabulu mai tsabta?

Tabbas, na ƙarshe. Waɗannan safofin hannu suna ba ku kawai! Da zarar safofin hannu sun bushe, zaku iya wanke ɗaruruwan jita -jita a lokaci ɗaya kafin sanya su da kyau a cikin aljihun tebur. Ya dace, daidai? Yi mamakin baƙon ku da yadda kuke yin jita -jita yayin da kuke da irin wannan tsabtataccen wurin wanka. (Safofin hannu na wanke wanke da goge goge)

vii. Wanke kwano ɗaya ne daga cikin fa'idodi masu yawa

Tsaftace jita -jita shine amfani guda ɗaya na wannan samfur. Akwai wasu da yawa. Tare da waɗannan, zaku iya wanke motocinku, ba dabbar ku wanka mai kyau, da tsaftace darduma da darduma na gidan ku. Samfurin wannan mai arha wanda ke yin aiki da yawa yakamata ya zama ɓangaren kowane gida. Ko ba haka ba? (Safofin hannu na wanke kayan wanke hannu da goge goge)

Yadda ake Siyar da Safofin hannu?

Guannin Wankin Wanke

Tambayar gama gari da mutane da yawa ke yi kamar kowa yana da 'yancin sani! Idan ana batun siyan irin wannan safofin hannu, kuna buƙatar mai da hankali kan abu mai mahimmanci kuma shine ko safofin hannu sun dace da girman ku. Da zarar kun bincika hakan, ci gaba zuwa ingancin kayan da ake amfani da su don yin waɗancan safofin hannu. Ƙananan safofin hannu suna tsagewa da ɓacewa cikin sauƙi. Kuna buƙatar ɗauka da siyan safofin hannu na halal waɗanda zasu zauna na dogon lokaci. Ga abin mamaki a gare ku!

Mafi kyawun wuri don siyan safofin hannu na Sihiri na BPA na asali na kyauta yana a Molooco shago. An san shi don halatta mafi yawan doka na duk samfuran, wannan shagon yana ba da safofin hannu a cikin launuka 4 daban -daban. Kuma an yi shi da kulawa da daidaituwa don ba ku damar goge kusan duk abin da kuke so tare da su. Ko yadudduka ne, kabad ko shelves. Waɗannan ƙwayoyin ƙwayar cuta, ƙwayoyin cuta da safofin hannu na silicone masu ƙarfi suna da ƙarfi duk da haka sassauƙa kuma abin dogaro ne.

Menene Scrub Gloves?

safar hannu tasa

Ya ɗan bambanta da safofin hannu, ana amfani da goge goge goge don manufa ɗaya, amma sun bambanta kaɗan idan ya zo ga kamannin su da salon su. Yayinda sauran nau'ikan safofin hannu suna da goge -goge na silicone a kansu, goge goge goge suna da kayan kore mai kauri wanda dole ne ku gani akan soso a da. Amma safofin hannu ba soso ba ne! Kawai ɓangaren kore. Suna da amfani ƙwarai kamar yadda amfanin amfanin safofin hannu na wanke -wanke ya shafe shi.

Amfanonin goge goge

safar hannu tasa

A zahiri babu bambanci sosai tsakanin waɗannan nau'ikan safofin hannu guda biyu, amma ɗayan yana aiki kamar goga kuma ya fi gogewa. Ba sa tsagewa ko tsagewa cikin sauƙi kuma suna ba da ƙarfi da ƙarfi a kan duk abin da kuke riƙewa. Hakanan zaka iya amfani dashi yayin goge wasu abubuwa ban da jita -jita! Wasu mutane ma suna siyan 2 daga cikin waɗannan safofin hannu. Foraya don dafa abinci ɗayan kuma don gidan wanka saboda sun dace don goge kwandon shara, bango, baho da bene. Yana da sauƙi kuma ba tare da rikici ba, yana sa gyaran gidanka ya fi sauƙi fiye da da.

Inda & Yadda ake siyan goge goge

Har yanzu, irin nasihohin don siyan sauran safofin hannu suna aiki anan ma! Girman, kayan… da dai sauransu. Amma menene game da kanti da kuke son sanya odar ku? Har yanzu, sa'a a gare ku! Kuna iya samun waɗannan safofin hannu masu goge goge a kan ƙofar ɗaya kamar sauran safofin hannu kuma ana samun su duka a farashin ƙima da kayan inganci masu inganci. Ana samun safofin hannu na goge -goge na Scrub Dish Gloves a cikin mafi kyawun tabarau na rawaya da kore kuma suna da cikakken amfani.

Wurin wanke kayan wanke Vs goge safar hannu

safar hannu tasa

Don haka, a ƙarshe, wannan matsalar ta kasance! Wanne za a zaba? Wanne daga cikin safofin hannu guda biyu zai sami wuri a cikin kwandon ku? Amsar tambayoyinku shine… ba lallai bane ku zaɓi. Ba lallai ne ku yanke hukunci tsakanin su biyun ba saboda safofin hannu guda biyu sun bambanta da nasu kuma ana iya amfani dasu a yanayi daban -daban. Kuna buƙatar siyan ɗayan kowane nau'in. An fi amfani da goge goge -goge don goge manyan tukwane, kwano da kwano da tabo mai taurin kai. A gefe guda, ana amfani da safofin hannu na wanke hannu a matsayin goge baki. Kuna iya wanke kafet da su! Goge wasu takalma da su! Jerin ya ci gaba kamar yadda zaku iya yin abubuwa da yawa tare da waɗannan nau'ikan safofin hannu.

kasa line

Sami kanka 1 na kowane nau'in safar hannu daga baya kuma zaku ji daɗin mafi kyawun duniyoyin biyu.

Hakanan, kar a manta a saka/alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!