Komai game da Bishiyar Flamboyant (Alamar, Girma, Kulawa & Bonsai)

Itace Mai Fada

Flamboyant Tree, lokacin da kake google wannan kalmar, mun ci karo da sunaye da yawa. Abin da ke da kyau shi ne, duk kalmomin wasu sunaye ne na shahararren Bishiyar Flamboyant na wurare masu zafi.

Bishiyar Ƙaunatacciyar Ƙauna, Menene Ita?

Itace Mai Fada

Sakamakon bayyanarsa mai ban sha'awa, Delonix regia ya shahara a ƙarƙashin sunan Flamboyant. Yana cikin nau'in rukunin tsire-tsire na furanni, na dangin Fabaceae ne, kuma asalinsa ne ga Madagascar.

Don gano shi, zaku iya kallon ganyen fern da furanni, waɗanda galibi suna cikin launin tangerine. Furanni masu ban sha'awa suna yin fure a duk lokacin rani kuma suna ba mutane damar yin sanyi a lokacin zafi mai tsanani.

Bishiyoyin da aka nuna ba wai kawai suna da darajar kwalliya ba, suna kuma samar da kwas ɗin 'ya'yan itace, waɗanda, kamar wake, galibi ana ɗaukar wake da ake ci. Duk da haka, ba za mu iya samun bayanai da yawa game da shi ba.

Shafin yana da duk abin da kuke buƙata don koyo game da Bishiyar Flamboyant.

Bishiyar Flamboyant - Bayanin Kimiyya:

Itace Mai Fada

Sunan kimiyya ko Botanical na wannan shuka ya samo asali ne daga kalmomin Helenanci biyu, Delos da Onyx. Delos yana nufin budewa kuma onyx yana nufin kaso.

Sunan ta yana nuni ne ga bayyanuwanta a cikin lambuna, domin tana da furannin lemu masu kama da katsewa waɗanda ake iya gani ko da daga nesa.

Maimakon ɗaya ko biyu, itacen yana tsiro furanni cikin gungu waɗanda suka yi kyau sosai, suna mai da shi ƙari mafi kyau ga gefen titina, titin tafiya, da lambunan kayan lambu na ado.

Yaya Flamboyant Tree yayi kama?

Itace Mai Fada
Hotunan Hoto Sharon

Wanda kuma aka fi sani da itacen wuta, Bishiyar Flamboyant ya fi tsayi fiye da yadda yake. Wato yana kama da laima ko lemu na ado a tsaye don ba da inuwa daga nesa.

Ba wa mutane wata inuwa mai laushi don su karkata daga zafin rana mai zafi da kuma yin murna cikin iska mai laushi zai ɗauki faffadan faffadan.

Furanni suna bayyana a cikin gungu, kuma kowane fure a cikin rukuni yana da siffar kama da kambori - ƙafar ƙafa biyar.

Hudu daga cikin waɗannan za su sami ganye mai kama da cokali a ja, yayin da na biyar zai zama ɗan girma. Lokacin samari, fure ɗaya yana tasowa zuwa furannin inuwa fari; duk da haka, kuna da kwanaki 2 zuwa 3 kawai don ɗanɗana wannan kyakkyawan rubutun.

Bayan 'yan kwanaki, lokacin da Furen Bishiyar Nuni ta girma, farar fata ta zama ja kamar sauran 'yan'uwanta.

Launi na Poinciana - Launuka Nawa kuke Samu A cikin Bishiyar Flamboyant?

Itace Mai Fada
Hotunan Hoto Flickr

Poinciana na sarauta, ko bishiyar harshen wuta, ya zo da nau'ikan iri daban-daban waɗanda suka bambanta ta germination, girma, da launi.

Kuna iya samun nau'ikan furanni masu ban sha'awa iri uku.

  • Orange-Ja
  • Jin Kai
  • Golden

Mafi yawan launuka masu walƙiya sune orange; sai ka sami ja sannan kuma zinare ne mafi wuya.

Bugu da ƙari, wasu bishiyoyin Delonix regia suna samar da ƙananan furanni yayin da wasu ke girma girma. Hakanan, wasu nau'ikan suna da sauƙin kulawa, yayin da wasu suna da hankali kuma suna fara mutuwa a cikin hunturu.

Koyaya, duk nau'ikan bishiyoyi masu ban sha'awa na iya yin fure daga ƙarshen ƙarshen su a lokacin rani. Wannan yana nufin cewa bishiyar ba ta mutuwa da gaske.

Ya kamata ku sani cewa furanni a zahiri suna yin launin bishiyar Flamboyant - Orange, Ja ko Zinare.

Bishiyar Flamboyant Yana Alamar Girmama, Bege, Da Huta:

An san itacen mai ƙwanƙwasa don tsayinsa mai ɗorewa da launuka masu ban mamaki. Amma ka san cewa itacen yana da ma'ana mai zurfi fiye da zama shrub na ado kawai?

Ee! Ma'anarsa ta fi zurfi kuma an ba da rahoton kasancewarsa a gida don kawo jin dadi ga iyali.

● Bishiyar mai kyalli tana nuna alamar girman kai:

Shin kun san kyawawan tsire-tsire na bazara waɗanda ke samar da furanni masu kyau? Akwai kyawawan 'yan kaɗan tsire-tsire na rani, irin su dahlias.

Duk da haka, ba za ku iya samun yawancin ganye a cikin yanayin zafi ba, kuma wani lokaci kuna jira har sai bazara don jin dadin furanni.

Royal poinciana ya bambanta da wannan. Yana fure da alfahari a lokacin bazara kuma ya tsaya cak kuma shi kaɗai kamar sarki, yana bayyana da alamar girman kai.

● Bishiyar Ƙunƙara tana Nunin Bege:

Itacen mai ban sha'awa, ko Delonix Regia, na iya jure wa fari da yanayi mai tsanani, kamar abin banmamaki. Rose na Yariko yana kiran sa'a, nasara, soyayya, kuɗi da ƙari.

Kamar furen Jericho, Bishiyar Showy na iya tsira daga fari, hadari da yanayin gishiri. Tushensa ya tsaya a cikin ruwa kuma kada ya bar shuka ya mutu.

Dangane da wannan, yana nuna alamar bege. Yana ba ku sabon ma'anar rayuwa wanda ko da kuna tunanin ya ƙare, har yanzu akwai bege.

● Itacen Ƙunƙara Yana Nuna Natsuwa:

Ga wasu mutane, lokacin rani shine game da jin daɗin iska da iska. Barci a hammock a cikin inuwar bishiyar ya isa ya bayyana ra'ayinsu na rani.

Itacen Flamboyant yana girma sosai kuma yana da gangar jikin da ke ba da inuwa mai kyau, yana ba ku damar jin daɗin lokacin rani da maraice yayin shakatawa a wuri mai sanyi.

Saboda haka, yana kuma alamar hutu da kwanciyar hankali.

Yaya game da girma wannan bishiyar mai ban mamaki a cikin gidanku, lambun ku ko lambun ku? duba layi na gaba suna magana game da kuna so

Royal Poinciana ko Girman Bishiyar Flamboyant:

Itace Mai Fada
Hotunan Hoto Reddit

Anan akwai wasu matakai don nuna muku yadda ake shuka itace mai ban sha'awa a cikin gidanku, lambun ku, yadi ko duk inda kuke so.

Yaya tsawon lokacin da ake ɗauka don Shuka Bishiyar Nuni?

Flamboyant yana da yanayin girma na wurare masu zafi, don haka tsaba suna ɗaukar lokaci mai tsawo don tsiro don iri. Misali, shuka yana ɗaukar kwanaki 12 zuwa 349 don girma.

Wasu hanyoyin da yanayin da aka bayar a ƙasa na iya haɓaka ko rage germination.

1. Samun iri:

Itace Mai Fada
Hotunan Hoto Sharon

Yayin da kuke karantawa a wannan shafin, akwai nau'ikan bishiyoyi masu ban sha'awa; don haka lokacin da za ku je kantin sayar da iri, ku kiyaye abubuwan da ke gaba:

  • Tambayi mai kanti game da girman bishiyarsa mai kyalli don abin da kuke buƙata.
  • Nuna masa hoto ko bidiyo na bishiyar da kuke shirin shuka.

Idan kuna da bishiyar Royal Poinciana da aka girma a yankinku, zaku iya samun iri kai tsaye daga haushi.

2. Shirya Kasa:

Itace Mai Fada
Hotunan Hoto Sharon

Bayan siyan tsaba, kuna buƙatar shirya ƙasa. Anan ga hanyar shirya ƙasa don itacen ku a gida:

Ƙasayawa
Coco Peat25%
Takar saniya20%
Gonar gona25%
Kogin Sand10%
Brick Chops10%
Gravel10%

3. Zaɓin tukunyar / Wuri:

Itace Mai Fada
Hotunan Hoto Sharon

Kafin ka isa wannan batu, yanke shawarar ko kuna son shuka shi a cikin lambun ko itacen bonsai.

"Bonsai fasaha ce ko tsari na girma bishiyoyin ado na cikin gida."

  • Don yadi: Tabbatar cewa akwai aƙalla ƙafa 4 zuwa 6 na sarari tsakanin gidanku da tushen bishiya domin tushen zai yi girma sosai akan lokaci.
  • Ga tukunyar: Sami tukunya mai inci 18 zuwa 20

4. Ciwon iri:

Kafin ka kawo tsaba don tsiro, tabbatar da sanya su cikin ruwan famfo na yau da kullun na awanni 24.

Bayan haka, ɗauki gwangwani tare da murfi da hydrogen peroxide don hanyoyin biyu. Ɗauki cakuda rabin teaspoon na hydrogen peroxide da ruwa.

Tawul / Takarda Germination: A cikin wannan:

  • Yi gado na takarda mai laushi kuma a dasa tsaba 4 zuwa 5 guda ɗaya
  • Fesa H2O2 gauraye da ruwa akan spores don damp ɗin haske
  • Yanzu sanya wani tawul ɗin takarda.
  • Rufe murfin kuma barin kwana goma ko fiye har sai kun ga an fara germination.

Maimaita duk matakai don germination tare da coco peat; duk da haka, za ku shuka tsaba a cikin ƙasa peat na kwakwa maimakon tawul ɗin takarda.

5. Dasa:

Ba za ku sanya shukar a cikin tukunya mai girma a lokaci guda ba saboda tsiro zai fi kyau a cikin keɓaɓɓen wuri.

Don haka, nemo kwantena da aka yi da filastik a yi amfani da su don tsiro iri. Don wannan:

  • Ƙara ƙasar da kuka yi ta hanyar haɗa abubuwa daban-daban a cikin kwandon da za a iya zubarwa.
  • Saka germinated tsaba daga gefe tare da kananan shuka.
  • Jika akwati da ruwa

Bayan 'yan kwanaki za ku ga germination ya fara.

Bayan shuka ya girma kadan kuma ya fara ba da ganye, zaka iya dasa shi cikin sauƙi tare da lambu karkace rami shuka gun da kuma canja shi zuwa ƙasa.

Duba wannan bidiyon don ƙarin bayani:

Yadda ake ƙirƙirar Flamboyant Tree Bonsai?

Don Bishiyar Flamboyant Bonsai, kuna buƙatar kula da girma don kiyaye haushi da tushen ƙananan don kada su fito daga cikin tukunya.

Itace Mai Fada
Hotunan Hoto Sharon

Don haka, kula da ban ruwa, yanayin hasken rana da sauran abubuwa kamar:

1. Yadawa:

Yadawa shine kawai cire ganyen da ba dole ba da manyan rassan katako daga shuka don sarrafa girman haushi da kiyaye shi mafi ƙanƙanta don zama dacewa da girman tukunya da girman ɗaki.

  • Lokacin bazara shine watanni masu girma don bishiyoyi masu ban sha'awa, don haka kuna buƙatar yada bishiyar don bonsai a matsayin dole.

2. Ruwa:

Kafin datsa, dakatar da shayar da shuka na tsawon kwanaki uku don ba ta bushewa.

  • Ruwa nan da nan bayan pruning
  • Komawa aikin shayarwa na yau da kullun bayan ƴan kwanaki na pruning

3. Taki:

Idan kun ga shukar ku tana da kyau kuma ba ku yi takin cikin watanni ba, yi yanzu.

Bayan datsa, shukar ku ta rasa yawancin rassanta masu gina jiki. Saboda haka, za ku buƙaci takin nan da nan bayan pruning. Don wannan, a lokacin girma girma:

  • Tsarin taki mai ƙarfi (kowane mako huɗu)
  • Liquid Organic taki (kowane mako)

Bayan flowering sai ta baiwa furen farar petal na tsawon kwanaki 3 zuwa 4 sannan sai ta koma ja kamar sauran furannin.

Wasu tsare-tsare da ya kamata a ɗauka yayin Bonsaiing Bishiyar Flamboyant:

Anan akwai wasu mahimman abubuwa don haɓakar lafiyayyen bishiyar bonsai ɗinku:

1. Repot your shuka bayan kowace shekara:

Bishiyar mai ban sha'awa da gaske shuka ce ta ƙasa kuma tana son ɗaukar kwayoyin halitta daga gare ta. Duk da haka, bonsai na wannan shuka a cikin tukunya yana ba shi damar amfani da duk abubuwan gina jiki da ke cikinta.

Don haka, ya kamata ku sake girka shukar ku kowace shekara kuma ku dasa shi a cikin cakuda ƙasa mai laushi mai kyau.

2. Ana yin dasa duk shekara:

Yawancin mutane suna ruɗe idan ana batun yaduwa da datsa shuka. Tun da dukansu sun haɗa da yankan, suna la'akari da matakai iri ɗaya.

Duk da haka, yaduwa shine game da yanke rassan katako don sarrafa girma, yayin da yankan yana nufin datsa kananan ganye da ƙananan rassan don kula da bishiyar.

Dole ne a datse bishiyar a cikin bazara da damina don sarrafa girma da kuma kiyaye shi sabo.

3. Taimakawa Bishiya Mai Kamuwa Da Kwari Da Cututtuka Wajibi ne:

Bishiyoyi masu ban sha'awa suna da ban sha'awa ga kwari da kwari irin su Knock borers da caterpillars. Kwari yakan kai hari ga bishiyar harshen wuta a cikin watannin hunturu.

Don haka dole ne ku tabbatar da cewa babu wani kwari da ke kai hari ga kyakkyawar bishiyar ku ta Gulmohar. Don yin wannan,

Kuna iya goge kwari daga bishiyar poinciana na sarauta ko amfani da wasu magungunan kashe qwari.

4.Kada ka shayar da shukar ka:

Bishiyoyin harshen wuta bishiyar rani ne kuma ba sa son yawan ruwa. A gaskiya ma, babu wani shuka da zai iya jure wa yawan ruwa.

Yin hakan na iya sa tushen rubewa. A wannan yanayin, nan da nan za ku canza wurin shuka zuwa wani tukunya.

Wasu Abubuwa Masu Ban sha'awa Game da Bishiyar Flamboyant:

Ga wasu abubuwa masu ban sha'awa game da bishiyar mai ban sha'awa waɗanda za ku so ji:

1. Balagagge Bishiyoyi Masu Faɗaɗi:

Flamboyant yana da girma a kwance maimakon a tsaye, don haka za ku ga balagagge bishiyar poinciana na sarauta fiye da tsayi.

2. Itace Mai Fasa Ta Ce Mai Rayewar Fari:

Kamar tsayin daka, tushen bishiyar suna bazuwa a cikin ƙasa don kawo ruwa don girma shuka. Saboda haka, idan tushen ya jike da ruwa sosai, Flamboyant zai iya tsira daga fari.

3. Flamboyants Suna Rayuwa Tsawon Shekaru:

Bishiyoyi masu ban sha'awa sun tsira, don haka ba za ku ga ainihin wannan bishiyar ta mutu ba. Zata zubar da ganyenta duka ta sake bashi bayan wani lokaci.

A gaskiya ma, Delonix regia da alama ya mutu a lokacin hunturu amma ya sake bunƙasa a lokacin rani.

4. Furen Bishiyoyi masu ƙwanƙwasa suna girma da launuka iri-iri:

Yawancin lokaci za ku sami itacen wuta tare da furanni orange, kodayake wasu launuka ma suna samuwa, kodayake ba a cika ganin su ba. Launuka suna da zinari mai haske da jajayen ja.

5. Dwarf Delonix Regia Shuka Suma Akwai Don Ado Na Cikin Gida:

Bishiyoyi masu kyan gani suna da kasusuwa kuma ana samar da nau'ikan dwarf don ado na ciki.

Fa'idodin Bishiyar Flamboyant:

Anan akwai kyawawan fa'idodin tushen gaskiya waɗanda zaku iya samu daga girmar Bishiyar Showy a cikin gidaje, lambuna da duk inda kuke so.

1. Kuna Iya Shuka Su Ko'ina:

Bishiyoyin masu ƙwanƙwasa suna da rarrabuwar kawuna, kuma kututtunsu masu kauri suna nitsewa cikin ƙasa sosai har saiwarsu ta yaɗu sosai. Koyaya, ana iya shuka su a cikin gida ta hanyar ƙirƙirar bonsai.

Filin yana da kyau sosai kuma suna tsiro cikin farin ciki a cikin tukwane. Don haka kuna iya shuka shi a ko'ina.

2. Bishiyar ƙwanƙwasa tana da Muhimmancin Ado:

Fure-fure masu kama da harshen wuta da rarraba dabi'a na ganyen bishiyar Flamboyant sun sa ya zama cikakkiyar yanki don amfani da dalilai na ado.

Ana amfani da ita wajen yin ado a gefen titina, da kuma a gidaje don kawata kewayenta.

3. Bishiyoyi Masu Haushi Suna Bayar da Inuwa:

Yayin da kowa ke neman inuwa a lokacin rani mai zafi, itace mai launi, mai ban sha'awa yana ba da masu tafiya, masu wucewa, tsuntsaye da dabbobi.

Manufar nomanta ta biyu a duniya bayan ado ita ce inuwarta.

4. Itace Mai Haushi Tana Yin 'Ya'yan itacen da ake Ci:

Ko da yake babu bayanai da yawa da girke-girke kan yadda ake amfani da bishiyar ƙoshin abinci wajen dafa abinci, akwai isassun shaidu da za su gaya mana cewa ’ya’yan itacen Royal poinciana ana iya ci.

Mutane da yawa suna yin kofi mai kyau daga wake da aka cire daga tukwanensu.

Ƙashin Gasa:

Mun haskaka duk mahimman abubuwan da suka dace game da bishiyar Flamboyant, kamar bayanan kimiyya, sunayen gama gari, ƙimar girma, yadda ake yin bishiyar bonsai mai ban sha'awa.

Muna fatan cewa blog ɗin zai kasance da amfani a gare ku sosai. Don kowace shawara ko sharhi, da fatan za a ba mu ra'ayi ta hanyar yin sharhi a ƙasa.

Yi rayuwar shuka mai farin ciki. 😊

Hakanan, kar a manta da pin /alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Wannan shigarwa da aka posted in Garden da kuma tagged .

Leave a Reply

Get o yanda oyna!