Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i? Abubuwa 30 Da Ya Kamata Ku Sani Kafin Farkon Ku

Yadda Yan Madigo Ke Yin Jima'i

Game da Madigo kuma Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?

'yan madigo ne mai ɗan kishili mace. Kalmar 'yan madigo ana kuma amfani da ita ga mata dangane da nasu ainihin jima'i or halayyar jima'i, ko da kuwa daidaitaccen jima'i, ko kuma a matsayin sifa don sifa ko haɗa sunaye da luwadi na mata ko sha'awar jima'i.

Manufar "madigo" don bambance mata tare da yanayin jima'i daya ya samo asali a cikin karni na 20. A tsawon tarihi, mata ba su sami 'yanci ko 'yancin kai irin na maza ba don yin alaƙar ɗan luwaɗi, amma kuma ba su fuskanci hukunci mai tsanani kamar na maza masu luwadi a wasu al'ummomi ba. Madadin haka, ana ɗaukar alaƙar madigo a matsayin mara lahani, sai dai idan ɗan takara ya yi ƙoƙari ya ba da gata da maza ke morewa a al'ada.

Sakamakon haka, a tarihi kadan ne aka rubuta don ba da cikakken bayanin yadda aka bayyana luwadi da mata. Lokacin da wuri masu ilimin jima'i a karshen karni na 19 ya fara kasaftawa da bayyana dabi’ar luwadi da madigo, sakamakon rashin sanin ilimin luwadi ko sha’awar mata, sai suka ware madigo a matsayin matan da ba sa bin mace. jinsi matsayin. Sun sanya su a matsayin masu tabin hankali - suna da aka canza tun daga ƙarshen karni na 20 a cikin al'ummar kimiyya na duniya.

Matan da ke da alaƙa da madigo a Turai da Amurka sun amsa wariyar wariya da zalunci ko dai ta hanyar ɓoye rayuwarsu, ko kuma karɓar lakabin ɓatanci da ƙirƙirar al'adu da ƙima. ainihi. Wadannan World War II, a lokacin da ake takurawa jama'a lokacin da gwamnatoci suka tsananta wa 'yan luwadi, mata sun ɓullo da hanyoyin sadarwar zamantakewa da ilmantar da juna. Samun yancin tattalin arziki da zamantakewa ya ba su damar sanin yadda za su ƙulla dangantaka da iyalai.

tare da na biyu kalaman mata da kuma ci gaban malanta a tarihin mata da jima'i a ƙarshen karni na 20, ma'anar 'yan madigo fadada, wanda ya haifar da muhawara game da amfani da kalmar. Yayin bincike ta Lisa M. Diamond An gano sha'awar jima'i a matsayin ginshiƙi na ma'anar madigo, wasu matan da ke yin jima'i na jima'i na iya ƙi ba wai kawai a matsayin 'yan madigo ba amma bisexual haka nan. Wasu masu bayyana kansu a matsayin 'yan madigo bazai dace da yanayin jima'i ko halayensu na jima'i ba. Halin jima'i ba dole ba ne daidai da yanayin jima'i ko yanayin jima'i, saboda dalilai daban-daban, kamar tsoron gano yanayin jima'i a cikin jima'i. homophobic saitin.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?
saffo da kuma Erinna a cikin wani lambu a Mytilene by Saminu Sulaiman, 1864

Abubuwan la'akari

Yin jima’i a karon farko na iya zama ɗan takaici, ko waye kai ko kuma wanda kake son yin jima’i da shi.

Ganin cewa akwai tatsuniyoyi da rashin fahimta da yawa game da jima'i na 'yan madigo, yana da mahimmanci ku ilimantar da kan ku yadda jima'i zai iya aiki da yadda ake yin jima'i mafi aminci.

Ga abin da kuke buƙatar sani. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Kowane mutum na iya yin kowane irin jima'i

Kafin mu yi magana game da madigo na 'yan madigo, bari mu yi magana game da ma'anar kalma.

Sau da yawa mutane kan yi amfani da kalmar '' madigo '' don yin jima'i tsakanin mata biyu. Idan haka ne, ka tuna cewa waɗancan matan ba za su iya gane su 'yan madigo ba.

Misali, suna iya siffanta kansu a matsayin bisexual, pansexual, queer, ko ma mazan jiya. Jima'i tsakanin mata ba'a iyakance ga 'yan madigo kawai ba. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Hakanan, ku tuna cewa “jima'i na madigo” bai iyakance ga ma’auratan cisgender ba.

Hakanan ya haɗa da wasu mutanen da ke da farji, mutanen da ke da azzakari, da kuma mutanen da ke da al'aurar intersex.

Misali, ma'auratan maza da mata na iya yin jima'i ta baki, da hannu, ko shiga cikin jima'i. Duk ya dogara da ma'auratan da abin da suke son yi. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Hakazalika, jima'i na madigo - ko jima'i tsakanin mata, ko cis ko transgender - na iya haɗawa da kowane irin jima'i da kuke son gwadawa. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Jima'i yana nufin abubuwa daban -daban ga mutane daban -daban

Ta hanyar makaranta, kafofin watsa labarai, da al'ummomin mu, yawancin mu suna koyon cewa jima'i game da azzakari ne da ke shiga farji.

Duk da yake mutane da yawa kawai suna kallon jima'i azzakarin a cikin farji a matsayin “ainihin” jima'i, ma'anar jima'i ruwa ne. Jima'i yana nufin abubuwa daban -daban ga mutane daban -daban.

Ga jerin bai cika ba na abin da zai iya ƙidaya muku jima'i:

1. jima'i na jima'i da aka yi akan farji, azzakari, ko dubura

2. jima'i da hannu, gami da ayyukan hannu, yatsan hannu, wasan kusa -kusa, wasan dubura, da dunkulewa

3. wasan nono da nono

4. jima'in azzakari a farji

5. jima'in azzakari

6. amfani da kayan wasan jima'i

7. al'aura tsakanin juna

8. shafa al'aura

9. sumbata da runguma

Don haka abin da ake kira "jima'i na madigo" ya dogara ga mutumin da ya aikata shi. Kuna iya ayyana jima'i a matsayin faɗaɗa ko kuma ƙunci kamar yadda kuke so! (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Kada ku gaskata duk abin da kuka ji

Akwai tatsuniyoyi da yawa game da madigo. Ga wasu:

  • Dole ne wani ya zama “mutumin” a cikin yanayin. Wasu mutane sun yi imanin cewa abokin tarayya ɗaya yana yin duk shigar ciki yayin da ɗayan yana yin duk abin da aka karɓa. Wannan shine ƙwaƙƙwaran ga wasu ma'aurata, amma ba duka ba - kuma ku tuna, shiga ba ya sa ku zama "mutum." (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)
  • Yana da sauki saboda ku duka mata ne. Ka tuna cewa kawai don ku duka mata ba yana nufin kuna da al'aurarku ɗaya ba - alal misali, mutum ɗaya yana iya zama macen cis mai al'aura, yayin da ɗayan yana iya zama mace mai juyayi tare da azzakari. Ko da al'aurar ku iri ɗaya ne, kowane jiki daban yake. Abin da abokin tarayya ya sami jin daɗi, wani abokin tarayya zai iya samun m. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)
  • Dole ne ku yi amfani da madauri. Rigon-ƙwal shine kayan wasa na jima'i waɗanda galibi suna kama da azzakari. Suna haɗewa zuwa ƙashin ƙwarya ɗaya ta amfani da abin ɗamara ko abin da aka makala kamar riga. Ana iya amfani da su don shiga cikin farji ko dubura. Duk da yake waɗannan na iya zama masu daɗi, ba lallai ne su zama dole ba. Ko kuna amfani da ɗaya ya rage gare ku.
  • Dole ku yi almakashi. Scissoring shine lokacin da mutane biyu masu farji suka buɗe ƙafafunsu suka goge al'aurarsu tare. Yayin da wasu ke jin daɗin wannan, babban labari ne cewa duk 'yan madigo suna yin hakan. Mutane da yawa suna ganin ba shi da fa'ida kuma mara misaltuwa.
  • Orgasm shine burin ƙarshe. Yawancin mutane suna tunanin cewa jima'i yana ƙare lokacin da ɗaya ko duka biyu suka yi inzali. Ba lallai ne hakan ya kasance ba. Jima'i na iya zama mai daɗi ba tare da yin inzali ba, kuma yana da kyau a daina yin jima'i ba tare da ɗaya ko ku biyu ba. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)
  • Ba kwa buƙatar damuwa game da STIs ko ciki. Yana yiwuwa a sami juna biyu idan abokin tarayya yana da azzakari wani kuma yana da farji. Hakanan yana yiwuwa a yada STIs daga mutum ɗaya zuwa wani, komai al'aurar su.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Idan ba ku riga ba, ku saba da jikin ku

Masturbation zai iya taimaka muku shakatawa da fahimtar abin da ke aiki a gare ku.

Wataƙila kuna jin daɗin taɓa kanku a wasu wurare kuma tare da wasu motsi. Wannan zai iya taimaka muku gaya wa abokin tarayya abin da kuke so. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Kuma idan abokin aikinku yana da ɗabi'ar jikin ku iri ɗaya, al'aura zai iya taimaka muku keɓance jikin su da kyau. Hakanan yana iya ba ku kyakkyawan ra'ayin abin da za su so.

Ka tuna cewa kowa ya bambanta. Abin da ke da daɗi ga mutum ɗaya bazai ji daɗi na gaba ba. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Yi shirye don sadarwa tare da abokin tarayya

Yadda Yan Madigo Ke Yin Jima'i

Neman izini yana da matukar muhimmanci.

Ko da abokin aikinku ya riga ya faɗi cewa suna son yin jima'i, yana da mahimmanci ku duba kafin lokacin ya zo.

Ka tuna cewa su, kamar ku, suna da hakkin janye yardar ku yayin jima'i. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Idan kun damu, yi magana da abokin tarayya game da shi. Raba idan baku taɓa yin jima'i ba ko yin wasu ayyukan jima'i kafin.

Tambaye su abin da suke so su yi ko abin da suke son gwadawa, ko raba ra'ayoyin ku. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Ba ku san abin da za ku ce ba? Ga wasu jumlolin da zaku iya amfani dasu kafin ko lokacin jima'i:

  • Zan iya sumbace ku?
  • Za mu iya yin [aikin jima'i]?
  • Zan iya cire tufafinku?
  • Kuna so ku yi jima'i?
  • Ina so in yi [aikin jima'i]. Me kuke tunani?
  • Kuna jin daɗin kanku?
  • In tsaya?
  • Kuna jin daɗin wannan?

Kada ku taɓa yin zato game da abin da abokin aikinku yake yi ko baya so.

Ku sadu da su koyaushe kuma ku tambaye su abin da suke so kafin ci gaba zuwa mataki na gaba.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Abin da ake tsammani daga wasan nono da nono

Ka tuna cewa wasu mutane suna da nonuwa masu taushi, don haka ku kasance masu tawali'u kuma ku tambayi abokin aikin ku matsin lamba nawa suke so ku nema.

Wasan nono da nono zai iya haɗawa da:

  • shafa nonuwa tsakanin yatsun hannu
  • a hankali yana jan nonuwa
  • lasa, tsotsa, ko sumbatar nonuwa ko nonuwa
  • amfani da kayan wasa na jima'i akan nonuwa, kamar tsintsiyar nono, ko yin amfani da vibrator ko tickler a nonuwa
  • yin amfani da shingen ƙanƙara ko ƙumburi a kan nono don samar da abubuwan ban sha'awa (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Abin da za ku yi tsammani daga motsawar al'aurar hannu ko dubura

Idan abokin tarayya yana da farji

Ƙarfafawa da hannu shine game da amfani da hannayen ku don farantawa abokin tarayya. Gwaji tare da motsi daban -daban, nau'ikan matsa lamba daban -daban, da saurin gudu daban -daban.

Dangane da jikinsu da abubuwan da suke so, zaku iya gwada:

  • shafawa gindin su ta hanyar gwada madauwari da sama zuwa ƙasa a cikin sauri da matsin lamba daban-daban
  • ta yin amfani da yatsa don nemo G-tabon su, madogarar nama a bangon farji
  • a hankali tava wurin da ke kusa da ƙwararsu ko farjin su a cikin motsin tsokana (Yaya 'yan Madigo Suke Yin Jima'i?)
  • shafar fatar da ke wajen duburarsu
  • suna shiga duburarsu da yatsu (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Idan abokin tarayya yana da azzakari

Akwai hanyoyi da yawa don motsa hannu wanda ke da azzakari da hannu. Wasu ra'ayoyin sun haɗa da:

  • yin aikin hannu ta hanyar riƙe azzakarin su da ƙarfi da ɗaga hannunka sama da ƙasa; tambayi abokin tarayya wanne irin gudu da matsi suke so
  • shafa a hankali ko tausa kan azzakarinsu
  • tabawa da goge kasusuwansu da perineum, wanda shine yanki tsakanin tsintsiya da dubura
  • taba fata a wajen duburarsu (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)
  • kutsa duburarsu da yatsunsu

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Abin da za ku jira daga motsawar al'aurar baki ko dubura

Ƙarfafawa ta baka daidai take da sauti, ta amfani da bakinka da harshenka don faranta wa abokin tarayya.

Idan abokin tarayya yana da farji

Kuna iya sumbata, lasa, ko tsotse:

  • clitoris
  • yanki kusa da farji ko farji
  • budewar farji
  • cinyoyin ciki
  • dubura

Idan abokin tarayya yana da azzakari

Kuna iya sumbata, lasa, ko tsotsar:

  • azzakari
  • kumburi da perineum
  • cinyoyin ciki
  • dubura

Abin da za ku yi tsammani daga yatsa, fisting, da sauran shigar azzakari cikin farji

Ana danganta shigar kutsawa da al'aura, amma zaka iya shigar da farji ko dubura da abubuwa daban-daban, kamar yatsu, hannu, ko abin wasan jima'i. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

farji

Ka tuna cewa yin azzakari a cikin farji na iya haifar da juna biyu, don haka yi magana da abokin tarayya game da zaɓuɓɓukan hana haihuwa.

Kuna iya gwadawa:

  • jima'i azzakarin a-farji
  • yatsa farji
  • dunkule farji
  • saka dildo ko vibrator

Anal

Idan za ku yi jima'i ta dubura, kuna buƙatar ƙarin shiri.

Dusar ba ta samar da man shafawa na halitta ba, don haka yana da matukar muhimmanci a yi amfani da man shafawa.

Tafi a hankali, kamar yadda rufin bangon dubura ya fi na farji sirara. (Yaya 'Yan Madigo Suke Yin Jima'i?)

Kuna iya gwadawa:

  • jima'i azzakari
  • yatsa dubura
  • dunkule dubura
  • saka dildo ko vibrator
  • ta yin amfani da matattarar tsutsa ko wani abin wasa da aka tsara musamman don dubura

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Matsayi don gwadawa

Ƙunƙarar Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Kaya

Wataƙila akwai ɗaruruwan matsayi daban -daban na jima'i, amma yanzu ba lokacin da za a gwada sa'ar ku a wasan motsa jiki na batsa.

Fara tare da ƙoƙarin gwadawa da gaskiya a ƙasa kuma ku tafi daga can.

Don jima'i na baki ko na hannu, gwada kwanciya tare da buɗe kafafu

Ka kwanta a bayanka kafafunka a bude. Idan ya fi daɗi, za ku iya tanƙwara gwiwoyinku.

Abokin hulɗarka zai iya kwanta a kan ciki tsakanin ƙafafunku.

Don jima'i azzakari a cikin farji, mishan yawanci yana aiki

Mai wa’azi ya shahara saboda rashin gajiya - amma ba lallai bane ya zama!

A cikin wannan matsayi, mutumin da ke da farji ya kwanta a bayansa. Mutumin da azzakari ya kwanta akansu ya saka azzakarinsa cikin farjinsa.

Idan kuna so, zaku iya sanya matashin kai ƙarƙashin ƙashin ƙugu don ɗaga shi. Wannan zai iya inganta kusurwa kuma ya sa ya fi jin daɗin ku duka.

Don yin jima'i na tsotsa, salon karnuka galibi yana da daɗi

Don yin wannan, mutumin da aka huda yana tsaye akan dukkan ƙafa huɗu tare da buɗe gwiwoyinsa.

Suna iya dora kawunansu a goshinsu ko kuma su mike gabansu su mike baya.

Mai ba da gudummawar zai iya durƙusa a bayansu ya shiga duburarsu da yatsunsu, azzakari ko abin wasa na jima'i.

Hakanan kuna iya gwada wannan matsayin don motsawar dubura ta dubura.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Ka tuna, yawancin ayyukan jima'i na iya watsa STI

A cewar Cibiyoyin Kula da Cututtuka da Cututtuka, kusan 20 miliyan Amurkawa suna kamuwa da kamuwa da cuta ta hanyar jima'i (STI) kowace shekara.

Haɗarin ku na STI ya dogara da abubuwa da yawa, gami da:

  • menene ayyukan jima'i da kuke yi
  • duka ku da tarihin jima'i na abokin tarayya
  • ko kuna amfani da kwaroron roba ko wasu hanyoyin shinge

Ka tuna, zaku iya yin kwangilar STI ba tare da la'akari da ku ko jikin ɗan adam ba.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Ciki ma na iya yiwuwa

Sau da yawa mutane suna ɗauka cewa 'yan madigo ba za su iya yin ciki ba ko kuma jima'i na' yan madigo ba zai haifar da ciki ba. Wannan tatsuniya ce bisa la'akari da cewa duka mata biyun suna jinsi.

Idan ɗaya daga cikin abokan haɗin gwiwar ya zama transgender kuma yana da azzakari kuma ɗayan shine cisgender kuma yana da farji, zasu iya yin jima'i azzakari cikin farji.

A mafi yawan lokuta, wannan yana nufin ciki yana yiwuwa.

Idan kuna son ku guji ɗaukar ciki, yi magana da abokin tarayya game da hana haihuwa.

Wannan na iya haɗawa da haɗin maganin hana haihuwa na hormonal kamar kwaya da kwaroron roba.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Yadda ake yin jima'i mafi aminci

Anan akwai 'yan hanyoyi don rage haɗarin kamuwa da STIs da sauran cututtuka:

  • Dam na hakori. Yi Amfani da waɗannan idan kuna yin jima'i ta baki, ko dai akan farji ko dubura.
  • Kwaroron roba na waje. Kuna iya amfani da waɗannan don yin azzakarin-cikin-farji, jima'i azzakari, ko jima'i na baki akan azzakari.
  • Kwaroron roba na ciki. Kuna iya amfani da waɗannan don yin azzakarin cikin-farji ko jima'i azzakari.
  • Safofin hannu ko yatsun yatsa. Waɗannan na iya kare ku yayin motsa jiki-al'aurar hannu, kamar yatsan hannu, ayyukan hannu, da kuma motsa jiki. Suna iya jin daɗin kwanciyar hankali lokacin amfani da lube.
  • Tsabtace hannu. Idan ya zo ga yatsan hannu, motsa jiki, da ayyukan hannu, tsabtace hannu yana da mahimmanci. Koyaushe ku wanke hannuwanku kafin ku guji yada ƙwayoyin cuta. Hakanan yakamata ku takaice farce idan kuna shirin shiga wani da yatsun hannunku. Wannan yana taimakawa hana yankewa da hawaye, wanda zai iya zama mai raɗaɗi kuma yana haifar da cututtuka. Hakanan zaka iya saka kwallaye na auduga cikin safofin hannu na roba don samar da wani abin jin daɗi daban.
  • Man shafawa. Lube yana da kyau don yin jima'i ta kowane iri saboda yana rage haɗarin tsagewa da haushi a cikin farji ko dubura. Yana da mahimmanci musamman ga jima'i ta dubura saboda, sabanin farji, dubura ba sa yin man shafawa.
  • A kiyaye duk abin wasa. Kayan wasan jima'i na iya canza cututtuka daga mutum ɗaya zuwa wani, don haka tsaftace kayan wasan jima'i sosai tsakanin amfani. Hakanan kuna iya yin la’akari da sanya kwaroron roba akan dildos da sauran kayan wasa na shiga ciki kafin amfani - wannan na iya sauƙaƙa tsaftacewa, gami da bayar da wani abin jin daɗi daban.
  • Yi gwaji akai -akai. Ko kuna da abokin tarayya na yau da kullun ko kuma kuna da ƙarin jima'i, yin gwaji yana da mahimmanci. Likitanka ko wani mai bada sabis na kiwon lafiya zai iya ba ka shawara kan yawan yin gwaji da abin da za a gwada.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

A kasa line

Yayin da tunanin yin jima’i a karon farko na iya zama abin birgewa, labari mai daɗi shine akwai bayanai da yawa don taimaka muku a hanya.

Labari mafi kyau shine cewa jima'i fasaha ce - kuma gwargwadon yadda kuke aikatawa, mafi kyawun abin da zaku samu!

Idan kuna da tambayoyi, yana iya zama da taimako ku yi magana da LGBTQ+mai ba da lafiya. Suna iya ba da ƙarin takamaiman bayani kuma suna taimaka muku nuna wa wasu Albarkatun.

Ta Yaya 'Yan Madigo Ke Yin Jima'i?

Leave a Reply

Get o yanda oyna!