Shin itacen mango yana da kyau? Abubuwan da za su sa ka ce "Ee, Yayi!"

Itace Mangwaro

Domin akwai nau'ikan itace da yawa a ƙasa, tabbas akwai dalilai da yawa don zaɓar itace mai ɗorewa don gina gida, zane ko kayan daki.

Kyakkyawan yanayin yanayi, mai dorewa, ƙarancin kulawa da itace mai araha ya kamata ya zama babban fifikonku.

Kuma a yau muna nan tare da cikakken jagora ga irin wannan dorewa, ban mamaki da sauƙin amfani da Itacen Mango.

Don haka, bari mu gano dalilin da yasa ya kamata ku yi la'akari da bishiyar mango don bukatun gida.

Itace Mangwaro

Itace Mangwaro
Hotunan Hoto Sharon

Itacen mangwaro yana samuwa ne daga bishiyar mangwaro ta asali zuwa kudu maso gabashin Asiya (Myanmar da Indiya) ko Hawaii, amma kuma ana iya samuwa a yankuna masu zafi kamar Australia, Brazil, da Mexico.

Yana da taurin Janka na 1100 lb (4893 N) yana mai da shi kyakkyawan madadin katako na katako kamar Mahogany, Maple da Oak.

To menene itacen mangwaro?

Mangifera Indica, nau'in tsire-tsire na furanni na Anacardiaceae ko dangin cashew, an san shi don samar da mango mai zaki.

Sai bayan bishiyar ta cika lokacin yin 'ya'yan itace za'a iya maida ita itace mai ɗorewa kuma mai ɗorewa.

Yanzu mun san menene itacen mangwaro mai ƙarfi da kuma inda ya fito. Shin lokaci yayi don gano abin da ke sa itacen mango ta musamman? Kuma mene ne abubuwan da suka sa ya shahara a masana'antar katako da katako?

Mango Wood Properties

Akwai dalilai da yawa da ya sa itacen mangwaro ya fi so da fifikon mafi yawan masu gida yayin gyara ko sabunta sararin gidansu. Bari mu karanta wasu daga cikinsu:

1. Eco-Friendly & Dorewa

Itacen mangwaro ana daukarsa mai ɗorewa kuma yana da alaƙa da muhalli saboda ana girbe shi ne kawai bayan bishiyar ta kai ƙarshen rayuwarsa don samar da 'ya'ya.

Don haka, balagaggen bishiyoyi ne kawai ake amfani da su don samun itacen da ba da daɗewa ba za su zama bakarara. Eh, babu wata bishiyar mangwaro da aka cutar da ita don samun itacen mangwaro!

Babban dorewarta da kuma abokantakar muhalli sun sa ya zama mafi kyawun zaɓi na itace don kayan gida don mutanen da suke ɗaukar duniya da mahimmanci.

Note: Danna don karantawa Dorewa quotes ga duniya rana don samun kwarin gwiwa, ƙarfafawa da zurfafawa.

2. Babban Amfani

Duk da kasancewar itacen katako, injinan itacen mangwaro ya fi sauran kayan gargajiya.

Ee! Ba kwa buƙatar kowane kayan aikin ƙwararru don yin aiki tare da wannan itacen itace. Hakanan yana iya ɗaukar ƙusoshi, manne da sukurori ba tare da tsagewa da tsaga ba.

Pro-Tukwici: Amfani Multi-aiki rawar soja don guje wa ɓarna abubuwa yayin da ake haƙa ramuka cikin kwanciyar hankali a itace.

3. Daban Daban Daban Daban

Itace Mangwaro
Hotunan Hoto SharonSharon

Wani dalili na shaharar itacen mango shine nau'in launi (launin toka, rawaya, ko ruwan hoda da wuya) da tsari (yashi da duhu ko haske) dangane da gamawa ko flaking.

Yaya duhu tsarin zai kasance, duk da haka, zai dogara ne akan tabon itace da aka yi amfani da shi don ƙarewa.

4. Babban Dorewa

Itacen mangwaro yana canzawa daga manyan leaf da bishiyar mangwaro a hankali. Shafukan sa suna da ƙarfi kuma suna da yawa, wanda ke bayyana ƙarfinsa mafi girma.

Duk da haka, ana iya ƙara ƙarfin itacen mango tare da kare kariya.

5. Mara tsada

Wani zaɓi ne mai araha kuma maras tsada idan aka kwatanta da itacen Oak ko Mahogany katako. Ee! Misali, ana iya samun bishiyar mangwaro mai kauri inci mai kauri cikin sauƙi a cikin farashin $5 zuwa $15.

6. Karancin Kulawa

Don cire ƙura a kan kayan cin abinci na Mango, kawai yana buƙatar tsaftace shi da danshi da yadi mai laushi. Hakanan zaka iya amfani da kakin zuma don hana kayan daki daga bushewa.

(Za mu tattauna game da kiyaye wannan daga baya a cikin jagoranmu.)

Tare da duk waɗannan abubuwan ban mamaki, an yi amfani da itacen mangwaro don yin kayan ɗaki da sauran kayan gida waɗanda muka lissafta a sashinmu na gaba:

Mafi kyawun Kayayyakin Kayayyakin katako na Mangoro

Itace Mangwaro
Hotunan Hoto Sharon

Ƙarfin ƙarfi, dorewa, dorewa, juriya na ruwa, iya aiki, da ƙarancin farashi suna sa itacen mango ya zama zaɓi mai mahimmanci kuma mai araha don yin kayan daki, kayan gida, da sauran abubuwa.

Misali, zaku iya amfani da shi a gida don shakatawa ko ƙara:

  • Tebur Kawa
  • Tsaya TV
  • jirgin kasa
  • Tebura na gefe
  • Abincin cin abinci
  • Frames Door
  • plywood
  • dabe
  • Tebura na Console
  • Kankunan
  • Tabarma
  • Shelves
  • Itace Itace
  • Gida
  • Bar Stools
  • Littafin
  • Yin aiki

Ita ce kuma itace mai arha da ake amfani da ita don yin kayan kida iri-iri kamar ukulele, ganguna ko gita. Haka ne, bishiyar mangwaro tana da amfani iri-iri wajen ƙirƙirar abubuwa daban-daban.

Duk da haka, kamar yadda yake tare da sauran kayan katako na furniture, yana da wadata da fursunoni.

Ribobi da Fursunoni na Mango Wood Furniture

Mun riga mun tattauna dalilan shahararsa. Yanzu, duba wasu fa'idodi da rashin amfani na amfani da wannan itace don kayan daki:

ribobi:

  • Bishiyar mangwaro suna da yawa, wanda hakan ya sa itacen mangwaro ya zama mai araha da tsada.
  • Kuna iya zaɓar nau'ikan alamu iri-iri dangane da katakon katako da kuke amfani da su.
  • Yana da alaƙa da muhalli saboda ba'a yanke itace masu lafiya don samun itacen kayan aikin ku.

fursunoni:

  • Itacen mangwaro yana da saurin kamuwa da tsutsotsin itace, kwari da fungi.
  • Ba kamar itacen mulberry, ba a ba da shawarar yin amfani da shi azaman man fetur ba, saboda yana iya haifar da hayaki mai cike da haushi mai karfi.
  • A wasu lokuta, yana iya haifar da haushin fata.
  • Kayan daki na iya zama masu canza launi ko ma fashe idan an fallasa su zuwa hasken rana kai tsaye na dogon lokaci.

Kula da Kayan Kaya na Mangwaro

Kula da bishiyar mangwaro yana da sauƙi kamar yadda yake kallo don kula da kyawawan bayyanarsa. Anan ga mahimman tukwici da dabaru waɗanda zaku iya amfani da su don tsawaita rayuwar kayan daki:

Itace Mangwaro
  • Ka guji yin amfani da tsumma don tsaftace saman
  • Yi amfani da furniture lifter don matsar da furniture kewaye gidan kuma ka guje shi.
  • Dakatar da yin amfani da kayan wanke-wanke mai tsauri (mai ɗauke da ammonia) saboda suna iya ɗaukar danshi daga bishiyar mangwaro.
  • An ba da shawarar kada a yi amfani da kakin katako na silicone, saboda zai iya sa kayan daki su bushe da sauri.
  • Juya kayan aikin ku lokaci-lokaci don fallasa duk guntuwar zuwa adadin haske da iska iri ɗaya.
  • Da zarar ka lura da kullun, rufe su da varnish ko fenti mai dacewa.
  • A guji sanya kayan itacen mango kusa da murhu, saboda zafi ko danshi na iya haifar da itace don warp.

Kafin mu gama cikakken jagorar bishiyar mangwaro, bari mu sami amsoshin wasu tambayoyi game da kaddarorin mango.

Tambayoyi

Shin Bishiyoyin Mangoro Sun Kare?

Yeah!

Bishiyoyin mangwaro su ne katako waɗanda katako ke da ƙarfin ƙarfi, dorewa da yawa idan aka kwatanta da itace mai laushi.

Duk da kasancewar itace mai kauri, tana saurin girma bayan shekaru 12 zuwa 18, wanda shine babban dalilin da yasa manoma ke son dasa sabon bishiyar mangwaro duk bayan shekaru 8 zuwa 16.

To, menene taurin bishiyar mangwaro a zahiri?

Dangane da gwajin taurin Janka, ya ta'allaka ne tsakanin Oak da Mahogany tare da maki taurin kilo 1100 a kowace ƙafa, ko 4893 Newtons.

Menene Ingancin Itacen Mangoro?

Itacen mango ba wai kawai yana da kyan gani ba, har ma yana da kyakkyawan inganci, karko, ƙarfi da yawa.

Ba ya sawa cikin sauƙi kuma yana da matsakaici ga juriya da lalacewa. Za a iya tsawaita rayuwar wannan itace ta hanyar amfani da varnish mai karewa.

Ta yaya kuke Gane Itacen Mangoro?

Mangifera Indica yana da tsaka-tsaki ko madaidaiciyar hatsi tare da m zuwa matsakaicin rubutu da kuma tsantsar yanayi mai ban mamaki.

Launin mangwaro na halitta shine zinare zuwa launin ruwan kasa mai haske. Duk da haka, yana canza launi a cikin nau'i-nau'i iri-iri, yawanci ana haifar da tabo, launi na musamman, da alamu saboda naman gwari.

Shin Ruwan itacen Mango yana Juriya?

Itacen mango yana da matukar juriya ga danshi da ruwa, yana mai da shi kyakkyawan zaɓi na itace don kayan daki na waje.

Mango Wood Vs. Gyada

Idan aka kwatanta da sauran kayan gama gari kamar itacen mangwaro mara tsada ko ma itacen zaitun, walnuts suna da tsada sosai kuma suna da kashi 1% na jimlar katako da ake samu a Amurka.

Kammalawa

Wannan ke gare mu, peeps!

Muna fatan za ku sami abin da kuke nema a cikin cikakken jagorar bishiyar mango:

Menene itacen mangwaro? Menene asalinsa? Za a iya amfani da itacen mangwaro don yin kayan daki? Shin akwai fa'ida da rashin amfani na kayan itacen mangwaro? Ko ta yaya za ku iya kare kayan aikinsu?

Idan ba haka ba, raba tare da mu abin da kuke son sani a cikin sashin sharhin da ke ƙasa.

A ƙarshe, kar a manta da duba rukunin Gida & Rayuwa na Molooco Blog don karin jagorori.

Hakanan, kar a manta da pin /alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!