Umurnai na Kula da Kula da Microblading - Sihirin warkarwa

Microblading Bayan Kulawa

Game da Gira na Microblading da Microblading Aftercare

microblading ne mai jarfa dabarar da ake amfani da ƙaramin kayan aikin hannu da aka yi da ƙananan allurai da yawa don ƙarawa na dindindin pigment ga fata. Microblading ya bambanta da daidaitaccen tattooing gira saboda ana yin kowane gyaran gashi ta hannu ta amfani da ruwa wanda ke haifar da yanki mai kyau a cikin fata, yayin da ake yin jarfa da gira tare da injin da ɗaurin allura guda.

Microblading galibi ana amfani da shi akan gira don ƙirƙirar, haɓaka ko sake fasalin kamannin su dangane da siffa da launi. Yana adana pigment a cikin yankin na sama dermis, don haka yana ɓacewa da sauri fiye da dabarun yin tattoo na gargajiya, wanda ke sanya launi mai zurfi. Masu fasahar Microblading ba lallai bane masu fasahar tattoo, kuma akasin haka, saboda dabarun na buƙatar horo daban -daban.

Microblading kuma wani lokacin ana kiranta kõretaba gashin tsuntsu or shanyewar gashi.

Tarihi

Dabarar shigar da launi bayan kirkirar lafiya incints a cikin fata na iya dawowa shekaru dubunnan, amma yanayin amfani da dabara don girare ana tsammanin ya fito a Asiya cikin shekaru 25 da suka gabata. Ba a san kaɗan ba game da tarihin microblading. Ya zama mafi mashahuri hanyar tattooing gira na kwaskwarima a Turai da Amurka zuwa 2015, kuma sabbin dabaru kamar 1D, 3D, har ma 6D sun fito.

Matsayi da ƙira

Masu fasahar Microblading suna fara kowane alƙawari ta hanyar tattauna yanayin da buƙatun abokin cinikirsu kafin aunawa da zana wurin sanya gira. Auna ma'aunin gindin fuska tsari ne mai matakai da yawa wanda ke farawa ta hanyar tantance tsakiyar fuska da saitin idanun abokin ciniki. Ma'anar farawa, baka, da ƙarshen magana ana ƙaddara ta ko idanu na al'ada ne, kusa-kusa, ko faɗi-faɗi. 

Mai zane ya zana cikakken goshi tare da kauri mai dacewa da tsayin baka don ba wa abokin ciniki kyakkyawan ra'ayin abin da ƙararrakin da aka gama za su yi kama da saita jigon microblading. Hakanan za'a iya ƙara inuwa mai santsi ta hannu (Microshading) don yin jujjuyawa da tsakanin bugun gashi don gani yana ba da girman kaurin gira na halitta ba tare da wani kaifi mai kaifi akan girare ba.

karko

Hanyar microblading shine tattoo na dindindin. Kamar kowane jarfa, microblading na iya shuɗewa, gwargwadon dalilai da yawa, gami da ingancin launi/tawada da aka yi amfani da shi, Fitar UV, abubuwan da aka samo a samfuran kula da fata, magunguna. Maganin yana daga shekara ɗaya zuwa biyu. Ana ƙarfafa zaman tuntuɓe makonni 6 bayan tsarin microblading na farko da kowane watanni 12-18 bayan haka.

Safety

Tsare -tsaren tsaro don microblading sun yi kama da na duk wata dabara ta tattoo. Abubuwan da suka fi rikitarwa da rashin gamsuwa na abokin ciniki waɗanda ke haifar da kowane nau'in tattooing shine rashin amfani da launi, alade. hijirarsa, canjin launi, kuma a wasu lokuta, ba a yi niyya ba hyperpigmentation. Matsaloli masu tsanani ba sabon abu ba ne. Kamar yadda yake tare da duk nau'ikan nau'ikan tattooing, haɗarin da ke da alaƙa da microblading ya haɗa da watsa ƙwayoyin cuta na jini (misali, HIV, hepatitis C), da kuma na ɗan gajeren lokaci ko na dogon lokaci akan abubuwan sinadaran launi. Don haka, yana da mahimmanci a bincika cewa masanin yana da lasisi da rijistar da ta dace don samar da ayyukan tattoo, tare da yin tambaya game da ƙimar horo na masanin.

Hanyoyin da masu fasaha suka yi wanda ya kammala cikakken tsarin koyarwa na iya rage haɗarin sakamakon da ba a so da rashin gamsuwa da abokin ciniki.

Microblading Bayan Kulawa

Mutane da yawa suna rikitar da Microblading da Micro-Needling; duk da haka, duka biyun sun bambanta.

Kafin ku shiga tsarin kulawa bayan Microblading, yakamata ku bincika menene Microblading kuma yadda ya bambanta da micro-needling.

Menene Microblading Girare?

Microblading Bayan Kulawa

Microblading tsari ne na yin launin fenti ko yin kwalliyar gira wanda ink mai launi ke shiga kusa ko cikin gira. (Microblading Bayan Kulawa)

Masanin ya yi wa gira gira tare da taimakon wani ƙaramin kayan aiki tare da ƙaramin nasihu.

Akwai zama biyu don Microblading gira.

Farashi: Kusan ƙasa da $ 700, za ku farka tare da cikakken bincike.

Tare da kulawa mai kyau, microblading na iya wuce har zuwa shekaru uku.

An yi shi ne don haɓakawa, haɓakawa da wuce kyan gani.

Outdo kawai yana nufin haɓaka haɓakar kallon burauzan ku da sanya su sha'awa.

Wanene ke yin Microblading?

Microblading Bayan Kulawa

Microblading wani ƙwararren mai fasaha ne ke yin sa. (Microblading Bayan Kulawa)

A wasu jihohin Amurka, ƙwararrun Microblading suna buƙatar lasisi na musamman don ba da sabis na ƙwararru.

Me yasa mutane ke yin Microblade Brows?

Ba dukkan mu ba ne masu albarkar gira mai siffa mai kyau; A haƙiƙa, yawancin matan suna fama da sanƙo a tsakanin gira.

Suna amfani da kayan aiki da yawa don magance wannan yanayin.

Kamar:

  • Gashin gindi na tattoo
  • Fuka -fukan tabawa, da
  • ƙananan bugun jini.

Saboda tsawaita lokacin, mata sun fi son microblade gira.

Har yaushe Giraren Micobladed na Ƙarshe?

Yawancin lokaci, Microblading yana ɗaukar aƙalla watanni 12 zuwa 18. Koyaya, sakamakon na iya bambanta dangane da:

Nau'in fata:

  • Nau'in fata/sautin fata

Microblading na iya wucewa zuwa watanni 12 zuwa 15; touchups bukata.

  • Nau'in Fata / Tone 

Microblading zai iya wucewa har zuwa watanni 18; touchups iya buƙatar.

Tawada Tattooed:

Tsawon rayuwa kuma ya dogara da nau'in tawada da ake amfani da shi a Microblading.

Microblading Post Kula:

Tsawon rayuwar microbladed brows shima ya dogara ne akan kulawa.

Tambaya: Yaushe zan iya wanke gira na bayan Microblading?

Amsa: A ranar gobe.

Tambaya: Yadda za a tsaftace goge bayan microblading?

Amsa: A hankali ku tsarkake gira-giran micro-bladed da fuska gaba ɗaya; yi amfani da sabulun maganin rigakafi ko wanke fuska.

Umarnin Bayan Kulawa da Microblading Daga Masana:

Lokacin da kuka shiga cikin tsarin cire gashin kan gashin gira da neman warkarwa, kula da abubuwa biyu:

  1. Alade ya ratsa gira
  2. Fata a kusa da cikin gira

Kula da alade yana sa microblading ya daɗe, yayin da kulawar fata ke taimakawa gira gira bayan microblading.

Kula da alade yana wanzuwa har launin fatar ku ya ƙare, kulawar fata tana wanzuwa har fata ta warke. (Microblading Bayan Kulawa)

Yadda ake sanya microblading pigment ɗinku ya daɗe?

Microblading Bayan Kulawa

Microblading yana ɗaukar lokaci mai tsawo, amma zai ɗauki ɗan lokaci don zaɓar inuwa mai launi don gira. (Microblading Bayan Kulawa)

Kamar makonni 1-2.

Yanzu, bi waɗannan nasihu don haɓaka lokacin microblading da warkar da fata da sauri:

Yi!

  1. Bayan mintuna 60 na karcewa, a hankali a gudanar da auduga da aka tsoma a cikin ruwa mara amfani.
  2. A ranar farko ta microblading, yi gira goge sau uku zuwa hudu; guje wa kumburin jini.
  3. Tsaya girare masu tsabta da bushewa.

Koyaushe ku yi amfani da mayu ko ruwan sha don tsabtace girare sau uku a rana.

4. Ajiye wurin da danshi kuma a rinka shafawa barasa da barasa akai-akai idan akwai bushewa.

5. Mayar da hakoran ku bayan makonni 4 zuwa 6 a gida tare fensir Microblading mai hana ruwa samuwa a farashi mai rahusa a kasuwanni.

Microblading kawai yana tsara burauzan ku kuma baya daidaita ci gaban hakoran ku, don haka samun dama na iya buƙatar jan lokaci zuwa lokaci. (Microblading Bayan Kulawa)

Kada ku yi!

  1. Kada a goge wurin da ƙarfi ko ƙoƙarin ɗauka ko tsunkule ɓawon burodi da yatsunsu.
  2. Lokacin amfani da mayen hazel, kada ku sanya shi maiko ta amfani da kwatankwacin rabin shinkafa.
  3. Kada a manta a yi amfani da kariyar rana don sanya girare.
  4. Kada ku bar girare bushe.
  5. Kada a bar gira gumi da gumi.

Sweating na kowa bayan microblading, gwada amfani da busassun kyallen takarda don taɓa yankin da hana gumi.

6. Kada ku gyara, musamman akan gira, alade na iya shuɗewa da sauri.

7. Kada a yi ƙoƙarin yin ɗamara kamar yadda ƙyallen zaren zai iya ɓace sautin Microblading.

Don tsinke gashi, yi amfani da manyan tweezers da cire gashin da ya wuce gashin gira. (Microblading Bayan Kulawa)

Microblading Bayan Kulawa

Tweezer mai walƙiya zai zama mafi kyawun abokin tarayya don taimaka muku gamawa da ƙyallen ƙyallen ta ta hanyar nuna muku daidai inda ake buƙatar cire gashi. (Microblading Bayan Kulawa)

Microblading Bayan Kulawa ga Skin- Yadda za a hanzarta aiwatar da warkaswa na Microblading?

Microblading Bayan Kulawa

Idan kun yi tattoo a fata, kun san lokacin da ya dace don warkarwa. (Microblading Bayan Kulawa)

Fata bayan microblading ya fi tsanani kuma yana ɗaukar tsawon lokaci don warkarwa fiye da bayan kulawar tattoo.

Bayan microblading, fatar ta zama ja da ƙura.

Rike fata a lokacin wannan lokacin.

Hakanan, tsaftace jinin da ya wuce kima da lymph daga ramuka tare da ɗan auduga mai sauƙi a tsoma cikin ruwa mai daɗi.

"Fatar jikinku ta fara warkewa daga kwanaki 7 zuwa 14 kuma ta warke gaba ɗaya cikin kwanaki 28 ko wata ɗaya."

Dos!

  1. Nesantar da gashin kai daga goshin ku don kada su taɓa yankin da aka rina.
  2. A kai a kai ana amfani da Microblading cream bayan kulawa kamar Aquaphor ko wani maganin shafawa.
  3. Bayan kwana uku, yakamata ku fara amfani da tsabtace ƙwayoyin cuta da ruwa mai tsabta don tsabtace gira.
  4. A hankali kuma a hankali cire ragowar sabulu daga yankin.
  5. A bushe wurin sosai da auduga ko taushi mai laushi
  6. Bushewar busasshen microblading yana nufin shafa man shafawa da Vaseline a kai a kai idan kuna da busasshiyar fata.
  7. Yi amfani da adadin shawarar kawai.

Wanke wurin sau biyu a rana.

Kada ku yi!

  1. Ka tuna kula da kyau kuma kiyaye fatar fuskarka sabo.
  2. Kada a bar yankin ya jiƙa fiye da mako guda, har zuwa kwana goma.

Tambaya: Me ke Faruwa Idan Na Gama Gira na Gashi Bayan Microblading?

Amsa: Da kyau, zai iya lalata yanayin kawai kuma yuwuwar samar da gamsai a cikin raunuka zai ƙaru.

3. Kada a goge ko karce ɓoyayyun yatsun yatsun hannayenku, koda kuwa sun yi ƙaiƙayi.

4. Guji zuwa sauna, dakin motsa jiki ko iyo don gujewa zufa, mai da jika yayin aikin warkarwa.

5. Kar a sami fuskar fuska ko sinadarai

6. Tsaftacewa ko ƙura wanda zai iya haifar da taɓa fata da kowane tarkacen iska

7. Kada a yi amfani da samfuran da ke ɗauke da glycolic, lactic, ko AHA.

8. Kada a sake amfani da Microblading bayan maganin shafawa (yana iya zama mai mai).

9. Guji fitowar rana kai tsaye har sai aikin warkar da microblading ya cika.

Yana da yawa don jin haushi yayin da fatar jikin ku ke warkewa; Koyaya, ba daidai ba ne a ɗora fatar ku don shakatawa.

Sabili da haka, yi ƙoƙarin yin tsayayya da ƙaiƙayin, kuma idan ya miƙa kaɗan, a hankali ku taɓa yankin gira ko a hankali ku sarrafa nama mai taushi. (Microblading Bayan Kulawa)

Abincin da za ku ci ko ku guji Microblading Post don hanzarta aiwatar da warkarwa:

Microblading Bayan Kulawa

Wasu abinci suna haɓaka rigakafin ku daga raunuka kuma suna hanzarta ƙimar warkarwa. (Microblading Bayan Kulawa)

Lokacin da kuke amfani da Microblading Brows, kodayake ƙananan ƙananan nasihu sun shiga fatar ku, waɗannan ramukan da aka buɗe sosai suna buƙatar samun waraka. (Microblading Bayan Kulawa)

Don wannan, dole ne ku bi tsarin abincin da ya dace; kamar yadda,

Dos!

  • Kyakkyawan Yanke da ƙawata 'Ya'yan itãcen marmari
  • juices
  • Sha turmeric gauraye madara da
  • Koyaushe ɗaukar smoothies a cikin kwalba
  • A zuba zuma a cikin ruwa a sha

Kada ku yi!

  • Guji cin abinci mai yaji
  • Ka guje wa shan taba
  • Guji Sha
  • Abincin mai
  • Guji cin 'ya'yan itatuwa citrus

Tambayoyin Tambayoyi:

Ga wasu amsoshin tambayoyin da kuka aiko mana game da gira na microblading:

1. Na jika mini gira na Microbladed, shin ina bukatan damuwa?

To, idan shine farkon ku, ba lallai ne ku damu ba.

Bushe wurin ta amfani da gogewar auduga ta hanyar danna shi da sauƙi.

Ki shafa moisturizer idan kina da busasshiyar fata, ko ki zauna akan fanko ko a wuri mai sanyi don hana gumi.

Idan kun ji wani abin zargi, ziyarci likitanku don shawara. (Microblading Bayan Kulawa)

2. Menene Mafi kyawun Microblading Bayan Shafawa?

Babu man shafawa na musamman ko na shafawa da aka ba da shawarar don kulawa bayan microblading.

Kawai kuna buƙatar kiyaye yankin bushewa da danshi kuma kuyi amfani da maganin shafawa da likitanku ya ba da shawarar.

Amma Aquaphor yana daya daga cikin abubuwan da aka fi bayar da shawarar shafawa don saurin warkar da microblading. (Microblading Bayan Kulawa)

3. Har yaushe microblading ke ɗauka?

Akwai zaman, zaman farko yana ɗaukar aƙalla awanni 3.

A cikin wannan zaman, mai ƙira ya ƙaddara siffa da sifar gira bisa ga buƙatun abokin ciniki.

Bayan amincewa, zaman na gaba shine launi.

A takaice, tsarin baya daukar lokaci mai tsawo. (Microblading Bayan Kulawa)

4. Har yaushe microblading zai šauki?

Gira na microblading na dindindin na tsawon watanni 18 zuwa 30.

Kuna iya lura da launin shuɗi a wannan lokacin. Smallan ƙaramin taro tare da mai aikin don taɓawa zai iya gyara faduwa.

Koyaya, ya danganta da nau'in fata da kuma kula da microblading, sake sabuntawa zai buƙaci bayan watanni shida.

Wannan yana nufin za ku sami cikakkiyar gira don shekaru uku masu zuwa.

Tsawon shekaru uku, ya isa a ciro tsiron daga gira. (Microblading Bayan Kulawa)

5. Yaya Amintaccen Microblading?

Masana na ganin microblading yana da aminci kuma har yanzu ba a sami wata matsala ba.

FYI, ƙananan yanke ne kawai ake yi a cikin wannan tsari kuma ana aiki da launi a cikinsu.

Tattoo na gira ya bambanta kuma yana daɗewa. (Microblading Bayan Kulawa)

6. Wanene Bai Kamata Ya Samu Microblading ba?

Kodayake girare na microblading hanya ce mai lafiya, kulawa bayan sa yana da sauƙi. (Microblading Bayan Kulawa)

Koyaya, ba a ba da shawarar tallafi idan kuna da waɗannan sharuɗɗan: misali:

  1. Hyperpigmentation na postinflammatory.
  2. mai saukin kamuwa da keloids
  3. Masu fata fata
  4. Kwayoyin cutar HIV
  5. Botox ko masu cika filler; musamman a yankin gira
  6. Tafiya ta hanyar zaman jiyya na chemotherapy

7. Shin Microblading Yana Tsayar da Gashi?

A'a, microblading baya hana ci gaban gira na halitta, har ma yana hanzarta.

Wannan yana haɓaka haɓakar gashi, yana iya zama nasara ga mutane da yawa. Koyaya, wannan haɓaka haɓaka gashi yana buƙatar gyara.

Kuna iya tuntuɓar ƙwararren gira ko ƙwararre don sarrafa ci gaban gashi. (Microblading Bayan Kulawa)

Shawara ɗaya:

Idan kuna son cimma cikakkiyar girare na dindindin na dindindin ba tare da zafin microblading ba, yi amfani da serums.

Akwai samfuran serum masu kyau da yawa waɗanda zasu iya taimaka muku cimma gira mai kauri, kyawawa kuma mai siffa mai kyau. (Microblading Bayan Kulawa)

Saboda:

Farfadowa yana da sauƙi kuma tabbas za ku cimma shi bayan wata guda na gira na Microblading.

Amma idan kun ga cewa tsarin yana ɗaukar fiye da yadda aka saba, kada ku damu.

A wasu lokuta, tsarin warkar da Microblading na iya ɗaukar tsawon lokaci fiye da yadda aka saba a ƙarƙashin wasu dalilai.

A kowane hali, ci gaba da tuntuɓar likitan ku da ƙwararre kuma ku sanar da shi game da yanayin fatar ku gaba ɗaya.

Ci gaba da tambayar abin da za a yi da abin da ba za a yi ba yayin aikin warkarwa.

Buƙata ɗaya:

Kafin barin wannan shafin, raba abubuwan yau da kullun da nasihun kulawa bayan Microblading tare da mu a cikin sharhin.

Taimaka wa wasu babban alheri ne.

Hakanan, jin kyauta don rubuta mana da tambayoyin ku.

Kuna marhabin da faɗi, kuma saboda muna son dangin mai karatun mu, zamu sanya amsoshin su wani ɓangare na blog ɗin mu.

Barka da ranar gira!

Hakanan, kar a manta a saka/alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!