Tambayoyi 16 don Nemo Idan Morkie Poo Shine Madaidaicin Ƙirar Mai Zane A gare ku | Jagora mai Hotuna

Morki Poo

Tunani na farko da ke zuwa a zuciya lokacin da muka ji labarin Morkie poo shine cewa dole ne ya zama halin Disney.

Lamba? Sa'an nan, idan wani abu, zai iya zama ɗaya daga cikin waɗannan cute cats wadanda muka ga hotunansu na yawo a shafukan sada zumunta daban-daban.

To, idan kuna da ko da ɗan sha'awar kyawawan karnuka masu santsi, ya kamata ku san wannan, morkiepoo ɗan kwikwiyo ne. Ee! Kun karanta daidai. Yana da ƙarami amma darajar siyan nau'in zanen.

Amma shin ya dace da dabbobin da za ku ɗauka ku bi? Ee? Mun same ku!

Bari mu dauke ku kan tudun ruwa don nemo duk amsoshin da za ku iya samu game da yanayi, ɗabi'a, ado, horo ko ainihin halayen ɗan ƙaramar Morkie.

Menene Morkie Poo?

Morkie poo kyakkyawa ne, abin so, abokantaka, kare kariya da haziki wanda wasu mutane uku suka haifa tsakanin Yorkshire Terrier, Poodle da Maltese.

Waɗannan ƙananan karnukan karnuka ne masu son mutane waɗanda zasu iya zama ƙari mai ban mamaki ga dangin ku. Suna tafiya tare da yara da sauran dabbobin gida.

Giciye uku ya ba su sunaye gama gari kamar:

  • Morkie Yorktese
  • Yorkie Morki
  • Maltese Yorkie Poo
  • Maltipoo Yorkie
  • Maltese da Yorkie Mix
  • Yorkshire Maltese Poo
  • Morkiepo
  • Morky Poodle

Don haka kar a ruɗe saboda za mu yi amfani da wasu sunaye na musamman na musamman na morkie poodle.

Karen cinya ne wanda a ko da yaushe a shirye yake ya rungumi wanda ya fi so. Yana da wani hali dabam daga iyayensa uku. Rigunansu suna da sumul, masu sheki da laushi kamar Yorkshire, kuma suna samun matsakaicin tsayin su daga ɗan Maltese.

Suna da kyau kuma suna iya samun launukan gashi daban-daban kamar ƴan ƴaƴan fatalwa da kuma daban-daban poodles. Morkie poops na iya samun kyakkyawan baƙar fata, fari, tan, ko gauraya duka launuka uku.

Bayyanar Morkie Poos

Za su iya gadon kunnuwan kafaffe, naɗe-kaɗe ko kunnuwan triangular daga kowane nau'in iyayensu. Idanunsu baƙar fata ko launin ruwan kasa suna da kyau zagaye kuma an ware su da kyau.

Morkie poops suna da ƙaramin tsarin jiki, amma hakan baya sa su ƙaranci aiki. Kuna iya cewa kyawawan ƙananan nau'ikan teddy bears masu hancin maɓalli.

Teacup Morkie Poodle: Gaskiya ko Almara?

Ee, ya danganta da iyayen poodle, zaku iya samun ƙoƙon morkie mai girman teacup. Suna iya zama tsayin inci 5-7 (13 cm-18 cm), nauyin kilo 4-8.

Shin Morkie Poo Kare Mai Kyau ne?

Ee, Maltese Yorkie poop ko morkie poodle babban kare ne don ɗauka. Idan an yi girma sosai, zai iya zama babban aboki gare ku, yara, da sauran dabbobin gida a cikin iyali.

Koyaya, sun ma fi kowane matsakaicin girma kwikwiyo pitbull ma'ana suna buƙatar ƙarin gyaran fuska. Shi ya sa dole ne ku yi hankali yayin barin waɗannan kyawawan karnuka tare da yara ƙanana.

Wannan kwikwiyon Yorkie Maltese kare ne mai ƙauna, wasa da abokantaka wanda ke son tafiya tare da mai shi, yara ko sauran dangin dabbobi.

Pro-Tip: Haɗa ɗan kwiwar ku tare da yara da sauran dabbobi tun suna ƙanana kuma a kula da haɗin gwiwa a hankali tun farkon farawa; In ba haka ba, ƙananan ɗigon ruwa na iya lalacewa ba da gangan ba.

Yaya Girman Morkie Poo Zai Samu?

Morki Poo
Hotunan Hoto Instagram

Yaya girman Morkie poo ɗin ku zai girma ya dogara da poodle da aka yi amfani da shi a cikin tsarin kiwo. Har ila yau, balagaggu na miji zai kasance nauyi da girma fiye da poodle na mace.

Idan Morkie an haife shi daga kayan wasan yara, zai yi nauyin kilo 4 zuwa 7 cikakke, yayin da morkie wanda aka haifa daga ƙarami ko ƙaramin poodle zai kasance kusan fam 12.

Sabanin haka, ƙwanƙolin abin wasan yara morkie zai zama girman inci 7 zuwa 11 (18cm-28cm). Hakazalika, ƙaramin ƙoƙon morkie na iya samun tsayin inci 12 (31 cm).

Koyaya, babbar mace morkie poodle za ta kasance tsayin 6 zuwa 8 inci (15cm-20cm), auna 5 zuwa 9 fam.

Nawa Don Ciyar da Morkie Poo?

Saboda Morkie poops sun fi ƙanƙanta girma, ba su da buƙatun abinci mai yawa, kamar a farin terrier. Duk da haka, ƙananan adadin jiki kuma suna buƙatar ciyarwa a cikin ƙananan abinci don a narkar da su yadda ya kamata.

Ciyar da su abinci mai gina jiki sau 2-3 a rana (kasa da manyan nau'ikan karnuka). Hakanan yana da kyau ciyar da su 'ya'yan itatuwa ko kayan lambu na mutane nan da nan a matsayin abincin kare mai dadi.

Yawanci suna buƙatar kofuna 1.5 zuwa 2.5 na abinci kowace rana. Raba abincin a cikin ƙananan sassa don kiyaye su kuzari cikin yini.

Shin 'yan kwikwiyon Morkie Poodle suna yin haushi da yawa?

Tsoro, Damuwar rabuwa, ko rashin horo na iya haifar da bacin rai da yawa. Hakanan yana iya nuna cewa suna jin zafi ko buƙatar wani abu daga gare ku. Koyaya, yawanci yana nufin sun ga baƙon mutum yana yawo a cikin gida.

Gabaɗaya, iyayen Yorkshire suma ƙaramin kare ne mai haushi don haka za ku iya cewa yana cikin kwayoyin halittarsu.

Kuna iya horar da su don rage lokutan da ba a so ba ko bacin rai tare da ba da umarni ko dabarun watsi da yabo.

Lura: Aikin motsa jiki zai ɗauki lokaci da haƙuri don yin aiki, don haka ku kasance masu laushi.

Sau nawa ake wanka da Morkie Poo?

Bukatun wankansu ya bambanta da sauran manyan karnuka masu kauri saboda ba su zubar da yawa ba sai a yi musu wanka idan sun ji datti.

Zaka iya amfani da mai wanke gashi a yi musu tausa mai kyau a cikin wanka kowane mako 4 zuwa 5. Ko kuma idan kun fi so kuma za ku iya samun shi, kai su wurin likitan dabbobi don ƙarin kulawa kamar yankan farce da tsaftace kunne da ido.

Tsaftace kunnuwansu a gida kowane mako 2 zuwa 3 kuma goge hakora kowane kwana uku zuwa biyar.

Shin Morkie Poo Shed?

Haka ne, suna yi, amma adadin zubar da ciki ya fi ƙasa da abin da muka saba gani a cikin karnuka na yau da kullum. Hakan ya faru ne saboda iyayensu suna da gashin siliki, mai laushi maras riga.

Yin goga kullum tare da safofin hannu na gyaran dabbobi suna iya cire duk wani tangle a cikin rigar su cikin sauƙi. Zai taimaka kula da mai salo haske a cikin gashin ku.

Komai abin wasan yara, ƙarami ko teacup morkie poodle, zubar da jini zai ragu.

Za a iya Bar Morkie Poos Shi kaɗai?

Wannan haɗe-haɗe na morkie kare ne mai son mutane kuma ba zai yi kyau ba idan an bar shi shi kaɗai na dogon lokaci. Idan kun yi al'ada na yin watsi da kyawawan morkie ɗinku, yana iya haɓaka damuwa ta rabuwa.

Saboda karnukan Morkie poo suna buƙatar kulawa mai yawa da ƙauna daga masu su, suna iya yin haushi da yawa kuma suna nuna tsoro da damuwa.

Don haka, idan kuna buƙatar yin dogon yawon shakatawa ko taro, ɗauki su tare da ku. Idan ba haka ba, bar su ga makwabta ko ma mafi kyau, gidan dabbobi don kada su ji kadaici.

Shin Morkie Poos Karnukan Cuddling ne?

Morki Poo
Hotunan Hoto Instagram

Ee! Morkie poops karnuka ne masu ƙauna waɗanda ke son korar mutanen da suka fi so, suna neman hankalinsu don su sami sumbata da rungumar da suka cancanci.

Waɗannan ƙananan ƙwallayen ƙwallo za su kasance kusa da ku koyaushe kuma ƙaramin girmansu ya sa su zama cikakke don zama cikin kwanciyar hankali.

Tabbatacciyar hujja ce cewa duk masu mallakin Morkie sun fi farin ciki, saboda waɗannan karnuka masu wasa suna nishadantar da su da kyawawan dabarunsu da kyawawan cuddles.

Menene Halin Morkie Poo?

Morki Poo
Hotunan Hoto Instagram

Haɗin Maltese da Yorkie, morkie ko morky ƙaramin kare tricross ne mai sanyin hali. Suna son cuddle tare da masu su kuma sune duk abin da kyawawan dabbobi zasu iya zama.

Koyaya, su ma masu sa ido ne masu kyau kuma za su kasance masu karewa lokacin da ake buƙata. Suna kuma yi wa baƙo ko baƙin ciki haushi.

Amma ba zai ɗauki lokaci mai tsawo kafin su saba da sababbin ’yan’uwansu ba.

Karen Morkiepoo kare ne mai son mutane, amma wani lokacin rashin tarbiyyar da bai dace ba, damuwa ko fargaba yana sa su taurin kai. Saboda irin waɗannan matsalolin, suna yawan yin haushi da tauna kananun kayan gida.

Kar ku damu. Horon da ya dace, ado, da halayen abokantaka na iya magance waɗannan ƙananan matsalolin.

Ta yaya kuke horar da Morkie Poodle?

Morki Poo
Hotunan Hoto Sharon

Duk da ƙananan girman su, morkie poodles suna da yawan kuzarin da suke bukata don fitar da iska a kullum. Suna buƙatar aƙalla awa ɗaya ko mintuna 45 na aiki don sakin duk ƙarfin da aka tara.

Kuna iya ɗaukar su don yawo, wasa daukar ball tare da su, ko kuma a bar su da wani abin wasan yara kyakkyawa domin su yi nishadi a cikin gida.

Fara horon tukwane a ranar da kuka samo su, nuna musu wurin kuma ku yaba musu don yin daidai.

Amma kuma suna iya zama masu taurin kai, amma horon da ya dace da kuma dacewa zai magance matsalar.

Menene Tsayin Rayuwar Morkie Poo?

Yorkshire Maltese Poodle Mix shine kare lafiyayye wanda ke nufin za ku iya rayuwa tare da shi na dogon lokaci. Dangane da nau'ikan iyaye, ƙwayar morkie na iya samun matsakaicin tsawon shekaru 10-13.

Maltese da poodles na iya rayuwa har zuwa shekaru 12-15. Yorkshire Terriers gabaɗaya suna da lafiya tsawon shekaru 13-16.

Haka nan, lafiyar kwiwar ku ta dogara ne da sau nawa ya ziyarci likitan dabbobi da mai kiwon da kuka saya masa. Idan ka karbo daga mashahuran makiyayi, wannan yana rage yiwuwar kare ka na samun matsala.

Matsalolin Lafiya

Gabaɗaya, ɗan kwikwiyon Yorkie Maltese mai ƙwanƙwasa kyakkyawan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau’in nau'in nau'in iri ne) yana rayuwa cikin koshin lafiya. Koyaya, morkie poo har yanzu nau'in kare ne kuma yana iya nuna wasu batutuwan gama gari a cikin nau'ikan iyayensa:

  • Hypoglycemia (ƙananan ciwon sukari)
  • Rushewar Tracheal (Waƙar numfashi)
  • Portosystemic Shunt
  • Glaucoma (Maganin Ruwa a cikin Ido)
  • Patellar Luxation (Cikin Canjin Kneecap na Al'ada)
  • Cataracts (idanun girgije)
  • Juya Tsuntsaye (Numfashin Paroxysmal)

To ta yaya kuke samun balagagge ko ɗan kwikwiyo tare da ƙananan al'amura?

Ya kamata ku bincika da mai kiwon cewa duk nau'in iyaye uku an yi musu allurar rigakafi kuma suna da cututtuka masu tsanani.

Sauran abin da za ku iya yi shine koyaushe bincika sahihancin mai kiwon. Misali, mashahurin mai kiwo ya kamata ya mallaki wasu tsaftataccen ruwa da aka yi wa rajista tare da Ƙungiyar Kennel ta Amurka.

Lura: Ba duk morkie poodles ne ke da waɗannan matsalolin ba, amma yana da kyau a duba tukunna abin da ke damun ɗan kwikwiyo.

Tabbatar ziyarci ƙwararren likitan dabbobi don duba lafiyar Morkie na yau da kullun.

Yaushe ya kamata 'yan kwikwiyon Morkie Poo su sami sabbin aski?

Morki Poo
Hotunan Hoto Reddit

Mafi kyawun lokacin da za a sa jaririn ku don yin tsiro Morkie shine bayan watanni 3-4. Gabaɗaya, zaku iya samun datsa mai kyau kowane wata biyu.

Hakanan zaka iya kai shi wurin ƙwararren don yin gyaran fuska sau ɗaya a cikin ɗan lokaci don yin ɗan zaman kare mai ban sha'awa.

Shin Morkie Poos Hypoallergenic ne?

Ee, mai zanen Morkie Poodle kare ne na hypoallergenic saboda gashin sa ba shi da rigar da ke sa shi zubar da kasa da manyan karnuka kamar azuriya husky.

Sabili da haka, yana da kyakkyawan dabba don mallaka saboda ba ya haifar da wani allergies.

Hakanan zaka iya rage matsalar gaba ta sharar gida ko goge gashinsa a wajen gidan kuma ya dan datse rigar kare.

Gabaɗaya, ba lallai ne ku damu da yawa ba yayin ɗaukar wannan ɗan ƙaramin ƙwallon ƙwallon kyan gani kamar kare ne mai irin waɗannan abubuwan ci gaba.

Shin Yorkie Poo da Morkie Poo Dogs iri ɗaya ne?

Morki Poo
Hotunan Hoto InstagramInstagram

Wataƙila akwai waɗanda suke tunanin cewa irin karnuka iri ɗaya ne. Koyaya, ɗan ƙaramin Yorkie wani abin wasa ne mai gauraya (ko ƙaramin) poodle da terrier Yorkshire.

Sabanin haka, morkie poo wani nau'in nau'in poodle ne mai laushi, siliki Maltese, da ƙaramin Yorkshire terrier.

Idan ya zo ga halayen ƴan kwikwiyo biyu, morkie poodle babban nau'in kulawa ne tare da ƙauna, wasa, abokantaka da halaye masu kuzari. Haka kuma sau da yawa yana iya zama mai taurin kai da nisa.

Yorkie poodle ƙaramin kare ne mai kulawa tare da sauƙin tafiya da halayen horarwa. Ƙwayoyin karnuka ne masu ado daban-daban da buƙatu fiye da ɗan kwikwiyo.

Nawa ne Kudin Morkie Poos?

Kuna iya samun ƴan tsana na Morkie don siyarwa akan $860 zuwa $3800. Koyaya, teacup ko ƙananan karnuka na iya zama tsada dangane da masu shayarwa. Hakanan, kudaden likitancin su na shekara na iya zuwa daga $430 zuwa $560.

Ba tare da ambaton cewa kudaden da ba na likitanci ba kamar ciyarwa da adon su ma na iya kashe ku kusan $550 dangane da irin nau'in abinci ko salon rayuwa da kuka fi so don haɗakar Maltese poodle.

Matsakaicin farashin Morkie poop ya tashi daga $1000 zuwa $2500.

Lura: Idan kuna son samun ƙaramin ko teacup morkie poodle girman fari, tan, baƙar fata, ko gauraya dukkan launuka uku, farashin zai iya tafiya har ma mafi girma (ba tare da farashin likita da marasa lafiya na kare ba).

Don haka idan kuna son rungumar wannan hazo don irin wannan salon rayuwa mai tsada.

Kwayar

Morkie poo nau'in zane ne da aka samar ta hanyar haɗa nau'ikan karnuka uku Maltese, poodle da Yorkshire terrier. Don haka, ana iya sa ran ya zama ɗan kwikwiyo mai fara'a, mai furuci da wasa tare da haɗakar halayen iyayensa.

Shi ne cikakken kare ga mutanen da ke da allergies kuma zai iya yin babban aboki ga iyalai tare da sauran dabbobin gida.

Kuna so ku zama madaidaicin mai wannan ƙaƙƙarfan kwikwiyo na morkie? Tabbatar karanta jagorar mu kafin karba.

Idan kana son sanin karnukan tsoka kamar su baki pitbull ko da ba kasafai karnuka kamar huski or Lycan makiyaya, duba mu Category Pet. Tabbas, zaku gane yawancin nau'ikan nau'ikan suna jiran ku.

Hakanan, kar a manta da pin /alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!