Ire -iren Barguna 21 (Fahimtar Bukatunku “Na Musamman”)

nau'in bargo

Bargo ba abubuwa ne kawai masu amfani a kwanakin nan ba, saboda ba duka aka yi su ba don ɗumama ɗumi. A zahiri, yanzu, wasu 'yan abubuwa suna da mahimmanci.

Dangane da ma’anar Tsohon Bargo, nau'ikan bargo iri -iri ne rigunan rigunan rigar da galibi ake sawa gaba ɗaya ko sashin jiki yayin bacci ko hutawa.

Koyaya, a cikin zamani ba daidai bane a kwatanta bargo ta wannan hanyar.

A duniyar zamani;

Bargo ba ƙyallen mayafi ne kawai da ya rufe ku yayin da kuke hutawa ko bacci ba, abu ne da za ku iya amfani da shi yayin tafiya da lokacin tafiya cikin mota ko wata abin hawa. (Nau'o'in Bargo)

"Barguna da aka yi amfani da su don sanya ku dumi da sanyaya yayin balaguro ana kiransu Barguna Masu Tafiya."

Kuna iya amfani da waɗannan bargo masu ɗaukar hoto don yin aiki ko sawa yayin da kuke zaune a ɗakin kwana yayin hira da abokanka.

Kuna iya amfani da irin wannan bargo mai ɗaukar hoto a wurin aikinku da wurin zama yayin da kuke zaune kuna hira da abokanka.

A takaice, Barguna sun bambanta kuma sun bambanta sosai. Ana iya bambanta waɗannan ta kayan, yanayi, shekaru, girma da amfani, da sauran abubuwa da yawa.

Sha'awar sanin komai game da bargo na zamani da na aiki da zaɓar mafi kyawun bargo don amfanin ku ???

Karanta wannan cikakken jagorar kuma yi mafi kyawun zaɓi a wannan kakar. (Nau'o'in Bargo)

Fara da abin da aka yi bargo da:

Bargon an yi shi ne da abubuwa daban -daban. Anan zamu tattauna wasu yadudduka masu sutura:

Nau'in Abubuwan Bargo:

Kayan bargo ko yadi shine abu na farko da za a nema yayin neman nau'in bargo.

Mafi yawan nau'ikan kayan bargo sun danganta da Polyester, Mink, Wool, Fleece ko Auduga. (nau'ikan barguna)

Dabarar yin bargo don kowane abu ya bambanta, alal misali, ana saƙa wasu yadudduka yayin da ake saƙa wasu kayan. (Nau'o'in Bargo)

To, me ake yin barguna da su ????

Wasu bargo ta nau'in kayan:

  • Ruwan Polyester:
  • Ruwan Barikin Mink Fur:
  • Bargon auduga:
  • Barguna ulu:
  • Gudun:

1. Menene Ruwan Polyester?

nau'in bargo

Kodayake polyester ba masana'anta na halitta bane; Koyaya, shine kayan da aka fi amfani dashi a cikin suturar bargo.

Dabarar yin dumama ta amfani da polyester shine saƙa kuma yana iya zama babban zaɓi azaman Barikin hunturu.

Sau da yawa mutane kan rikice, wane irin abu ne Polyester; A gare su, abu ne mafi dorewa kuma mai dorewa don ƙwanƙwasawa da sutura. (Nau'o'in Bargo)

Polymers na roba polymers Ana yin su ta amfani da PTA, Tsararren Terephthalic Acid, ko DMT dimethyl terephthalate.

Ribobi na Samun Bargo na Polyester:

  • Polyester Heaters za a iya wanke su cikin sauƙi.
  • Kuna iya bushe shi cikin hasken rana kai tsaye ba tare da ƙoƙari mai yawa ba.
  • Launi ba ya raguwa.
  • Ba ya rasa siffarsa kuma yana kama da sabo bayan wankewa.

Shin polyester yana numfashi? A'a, Ruwan Polyester ba su da yawan numfashi.

Fursunoni na Samun Bargo na Polyester:

  • Polyester ba abu ne mai numfashi ba saboda yana iya sa ku ji zafi sosai da dare.
  • Ba ya sha ruwa, don haka yana iya haifar da wari bayan makonni da yawa na ci gaba da amfani.

2. Menene Blank Fur Blank?

nau'in bargo

Mink dabba ce, kuma riga ko fatarsa ​​ta saba sana'a masu warmers, suwaita, da nau'ikan tufafi iri -iri don hunturu.

Kuna iya samun nau'ikan bargo biyu na mink: ainihin bargon mink ɗin an yi shi da fata na mink na gaske kuma madadin an yi shi da kayan haske irin su mink fur. (Nau'o'in Bargo)

Na asali da madadin, akwai biyu nau'ikan mink ya kasance yana yin bargo.

Ribobi na Samun Ƙananan Bargo:

  • Yana hana zafi da zufa yayin bacci.
  • Yana da dorewa tsawon shekaru.

Fursunoni na Samun Mintunan Ruwa:

  • Mink bai dace da bargo don dabbobi ba. (Nau'o'in Bargo)

3. Menene Bargon Auduga?

nau'in bargo

Auduga yana yin bargo mafi taushi wanda ba shi da alaƙa ko laushi don fusata wasu fata.

An samo kayan daga shuka daga Gossypium, da dangin Malvaceae wanda ke girma a cikin akwati mai kariya da ake kira boll kuma yana iya tarwatsa iri ta cikin iska.

Ya dogara ne akan cellulose mai tsabta kuma ana ɗaukarsa mafi mahimmanci kuma mai dorewa don yin rigunan bazara da hunturu. (Nau'o'in Bargo)

Auduga ya fi dacewa da yin bargon bazara saboda sifar sa daidaita yanayin zafi zuwa zafi ko sanyi, bisa ga bukatun jiki yayin barci.

Ribobi na Samun Bargo na auduga:

  • Auduga 100% hypoallergenic.
  • Yana da matukar dacewa ga mutanen da ke fama da rashin lafiyan ko nau'in fata.
  • Ya dace da kowane yanayi, bazara, bazara da hunturu.

Fursunoni na Samun Barguna na auduga:

  • Ba shi da ɗorewa kamar yadda aka yi shi daga kayan ganye.
  • Yana da tsada kamar yadda ya dace da duk yanayin yanayi.
  • raguwa a kan lokaci

4. Menene Bargon ulu?

nau'in bargo

Ulu shine mafi dacewa, dacewa kuma mafi kyawun kayan don watanni na hunturu a cikin bargo, sutura, riguna da kowane irin sutura da kayan haɗi.

Yana da mafi kyawun kayan Bargo don yin bargo mafi ɗumi.

Ana kuma samun ulu daga dabbobi irin su tumaki da awaki. Kayan ba su da taushi sosai kuma ana iya samun haushi akan wasu nau'ikan fata.

Bargon ulu na iya zama ɗan ƙaramin nauyi idan aka saya; amma suna samun taushi tare da kowane wanki kuma wannan shine mafi ban sha'awa game da ulu.

Ana kuma amfani da ulu safa kuma yana yin kyakkyawan abokin tarayya idan kuna tafiya zuwa arewa, zuwa yankuna masu sanyi. (Nau'o'in Bargo)

Ribobi na Amfani da Bargon ulu:

  • Ulu an an an friendly friendly friendly friendly friendly friendly friendly friendly friendly friendly environment environment environment environment environment environment muhalli.
  • Ulu yana da kaddarorin antibacterial na halitta.
  • Ba ya buƙatar wankewa akai -akai

Fursunoni na Woolen blankets:

  • Ulu yana da yawa kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo don bushewa.
  • Idan za ku yi tafiya ta hunturu a cikin ruwan sama ko yankin dusar ƙanƙara, ba a ba da shawarar ulu don amfanin waje. Koyaya, zai zama da amfani don hutawa na cikin gida.
  • Yana iya zama tsada.

5. Menene Fleece?

nau'in bargo

Ulu, kayan da aka samo daga fatar dabba, bai dace da mutanen da ke rashin lafiyan wasu fursunoni ba. Fleece ya zama madaidaicin madadin anan kamar yadda aka yi shi tare da haɗa abubuwa daban -daban na roba.

Godiya ga yanayinsa mai ɗumi da haske sosai, yana da kyau ga jariran da ba za su iya jure wa manyan zanen gado ba. (Nau'o'in Bargo)

Fleece ta zo cikin salo iri -iri kuma tana ba da manyan kayan don bargo, gami da Polar Fleece, Micro Fleece, Coral Fleece, da Sherpa Fleece.

Ribobi na Barguna Masu Ruwa da Ruwa:

  • Light
  • mai sauqi kiyi wanka
  • Yana bushewa da sauri cikin rana ba tare da wani kokari ba

Fursunoni na Bargo da Ruwa:

  • Babban masana'anta mai kulawa.
  • Yana buƙatar tsaftacewa akai -akai

Nau'in Nau'in Bargo Na Zamani:

Tare da ƙera kayan aiki ko yadudduka na halitta, ana kuma ƙirƙira bargo ta amfani da haɗa abubuwa daban -daban haka nan dabaru.

Misali, barguna na Chenille, ƙugunan Afganistan da masu ɗamarar siliki da dai sauransu salon salo ne na zamani. (Nau'o'in Bargo)

Idan kuna buƙatar bargo na zamani a gida, la'akari da shawarwarin masu zuwa:

  • Chenille Blankets ko Saka Acrylics
  • Bargon Afghanistan
  • Bargon Kasa
  • bargon microfiber
  • Bargon Vellux
  • bargo na gaggawa

6. Menene Chenille Blanket ko Saka Acrylics?

nau'in bargo

Har yanzu, Chenille kalmar Faransanci ce ta caterpillars; amma masana'anta ba ta da alaƙa da Faransa kawai kuma ta zama ruwan dare a duk faɗin duniya.

Kamar siliki, a Caterpillar Bargo yana ba ku laushi mai kauri amma mai kauri na masu marmari. (Nau'o'in Bargo)

Barguna na Chenille sune bargo na girki kuma dangin sarauta sun yi amfani da su a cikin shekarun 1950.

Samuwar wannan masana'anta yana faruwa ta hanyar haɗa nau'ikan nau'ikan wasu kayan halitta, waɗanda shahararrun su sune Polyester, Cotton, Rayon da Acrylic.

Zai yi matukar dacewa a sami bargo kamar wannan ko'ina don ƙara salo a gidanka. Zai ci gaba da ɗumama ku kuma ba zai sa ku zama tsofaffi ba.

Hakanan zaka iya yin a mayafin da aka saka a gida idan kuna da babban misali don koyar da saka. (Nau'o'in Bargo)

Ribobi na Chenille blankets da Warmers:

  • Yana jin dadi sosai.
  • Quite mai kauri don karewa daga sanyi
  • Mai sauƙin sha ruwa
  • Za'a iya amfani da masana'anta don dalilai da yawa.

Fursunoni na samun Chenille blankets:

  • yana ƙaruwa akan lokaci
  • Yana rasa kamanninsa bayan wankewa da yawa
  • Zai iya raguwa akan lokaci

7. Menene Bargon Afghanistan?

nau'in bargo

Bargon Afghanistan sun shahara a rayuwar yau da kullun, amma masu suka da yawa suna iƙirarin cewa afganistan bai cika yanayin zama bargo ba.

Koyaya, kuma babu isasshen tabbaci don hana afganistan zama bargo saboda kowa yana son su don ɗumi da salo a gida, kuma wannan shine babban tabbaci na kiran afghani mai ɗumi.

Ana amfani da dabaru na saka da yadin ulu don yin sabon bargo na afganistan. (Nau'o'in Bargo)

Barguna na Afganistan suna ba da cakuda sabbin abubuwa tare da ta'aziyya.

Abubuwan Afganistan:

  • Dukansu masu salo da kwanciyar hankali
  • Ya yi ɗumi sosai don ya sa ku ji daɗi cikin sanyi mai sanyi
  • Mafi kyau ga rayuwar zamani

Fursunoni na amfani da bargon afganistan:

Ya zuwa yanzu, ba a bayar da rahoton wata illa ba, musamman game da amfani da 'yan Afghanistan a gida. (Nau'o'in Bargo)

8. Menene Rufe Ƙasa?

nau'in bargo

saukar ana kiransa bargo, mai ta'aziya, ko mayafi kamar yadda abu ne kamar fuka -fukan tsuntsaye, waɗanda ake amfani da su a cikin nau'ikan dumama daban -daban. (Nau'o'in Bargo)

Fuka -fukan, ko da yake na bakin ciki ne, suna da iyawa da halin kiyaye jiki da ɗumi.

Yana ɗaya daga cikin shahararrun samfuran bargo.

Ƙananan bargo na iya zama bargo na zamani, masu ta'aziyya ko duvets.

Shin kuna sani

Ana kuma amfani da barguna kuma ana zaɓar su gwargwadon buƙatun mutum. Sabili da haka, ana maye gurbinsu da wasu kayan gado saboda irin amfani da su. Hakanan jama'a na kiran Quilt a matsayin bargo, kamar Mai Ta'aziyya ko Mai Ta'aziyya. (Nau'o'in Bargo)

Ribobi na amfani da takardar ƙasa:

  • Nauyin su mai sauƙi yana sa su zama da sauƙin wankewa da bushewa.
  • Kuna iya amfani da shi cikin sauƙi a cikin salon salo kamar shawls; duk da haka, sun fi girma da daɗi fiye da alkyabba da siket.
  • Sun fi quilts kyau tare da cikewar roba. (Nau'o'in Bargo)

Fursunoni na amfani da bargo ƙasa:

  • Suna da tsada.
  • Ba za a iya amfani da shi ba a cikin tsananin damuna sai dai idan babu wutar lantarki
  • Zai iya haifar da rashin lafiyan saboda cika gashin gashin tsuntsu (Nau'in Bargo)

Menene Microfiber Blanket?

nau'in bargo

Microfiber, Microplush, ko Microlight, Microtec, ko microfleece kusan sharuddan guda ɗaya ne, waɗanda ake magana da su azaman fiber ɗin roba wanda ya fi siriri fiye da gashin mutum ɗaya ko igiyar siliki. (Nau'o'in Bargo)

Waɗannan bargo na microfiber cikakke ne ga duk waɗancan masoya masu neman girbi waɗanda ke son ba gidansu wani tsohon gidan kallo a cikin dazuzzuka, wanda aka gabatar da kayan alatu na zamani. (Nau'o'in Bargo)

Ana amfani da bargo na Microfiber shi kaɗai ko a cikin ƙungiya tare da masu ta'aziyya don samun kwanciyar hankali, kuma masana'anta tana yin mafi kyawun bargo don gado.

"Bargo na microfiber a kafadunka, murhu mai ƙonewa, littafin Elif Şafak a hannunka da gilashin giya da kuka fi so - rayuwa tana da kyau kamar ba ta barin gidan ku." (Nau'o'in Bargo)

Abubuwan amfani da Microfiber, Microplush, ko Microlight:

  • Mai sauƙin wanka a cikin injin
  • An kiyaye shi da kyau don shekaru
  • Barguna suna da taɓawa na marmari
  • tattalin arziki

Fursunoni Microfiber:

  • Zai iya tarko zafi don ƙarancin numfashi
  • Ba ya canza zafin jiki tare da zafin jiki

Menene Vellux Blanket?

nau'in bargo

Hakanan ana yin Vellux ta amfani da haɗin masana'anta, galibi an yi shi da kumfa na polyurethane da nailan.

Suna haɗe a cikin yadudduka don ƙirƙirar cakuda kayan. Wannan yana ƙara karko na sutura. (Nau'o'in Bargo)

Vellux blankets suna da alatu kuma galibi ana amfani da su ta kasuwanci.

Barguna na Vellux suna da zafi sosai amma suna da kauri sosai kuma basa jin nauyi. Suna da ƙima sosai a yanayin rubutu da dindindin a yanayi. (Nau'o'in Bargo)

Ribobi na amfani da Vellux blankets:

  • Mai dorewa da dindindin
  • Rubutun laushi yana inganta tare da kowane wankewa
  • Mai sauƙin tsaftacewa a cikin injinan da bushewa cikin rana kai tsaye
  • Akwai a cikin masu girma dabam

Fursunoni na amfani da Bargon Vellux:

  • Ba ya numfashi sosai; Bai dace da mutanen da ke yawan yin gumi yayin bacci ba.
  • Ba zaɓi na muhalli ba (Nau'in Bargo)

Barguna na gaggawa / Bargo na sararin samaniya:

nau'in bargo

Barguna na sarari ko bargo na gaggawa kuma ana kiransu azaman zanen gado saboda an ƙera su da filastik filastik mai wadata tare da halayen nuna zafi.

Waɗannan barguna sun dogara ne akan ƙaramin ɗigon zafi wanda ke ba ku damar ci gaba da zafin jiki a ƙarƙashin yanayi daban -daban. (Nau'o'in Bargo)

Shin kuna sani?

Me kuke kira barguna na azurfa don dabbobin gida da suke amfani da su don sanya motarka ta yi sanyi? Barguna na azurfa bargo ne na sararin samaniya wanda NASA ta haɓaka a cikin 1960, wanda aka yi amfani da shi cikin gaggawa ga dabbobi da kuma mutane.

Ribobi na bargo na gaggawa:

  • Taimaka muku ku tsira a cikin mummunan yanayi
  • Sau da yawa ana amfani dashi azaman barguna na Pet yayin tafiya
  • Yana ba ku damar ci gaba da yanayin zafin jiki
  • Taimaka wajen rage asarar zafi a jikin mutum a lokacin gaggawa
  • Fuskar mai walƙiya na iya taimaka wa masu balaguro don aika sigina don taimako ta hanyar nuna haske (Nau'in Bargo)

Fursunoni na amfani da barguna na gaggawa:

Idan kun sayi bargo na gaggawa mai arha da mara inganci, dole ne ku sha wahalar masu zuwa:

  • Ba sa hana iska, ruwan sama ko sanyi shiga daga ciki.
  • Suna rushewa cikin sauƙi

Ba abin dogara bane

Mafi Nau'in Bargo Mai Kyau:

Lokacin zayyana sararin ku, yakamata ya zama mai daɗi don taimaka muku rayuwa cikin kwanciyar hankali. Tare da wannan a zuciya, masana'antun kayan haɗin gida na zamani suna taimaka muku don inganta rayuwar ku da dacewa. (Nau'o'in Bargo)

Yanzu, ba ku da barguna kawai da za su yafa muku, a zahiri, za ku iya sa su ma.

Ga wasu nau'ikan bargo na zamani:

Barguna tare da alamu:

nau'in bargo

Har ila yau, mafi yawan bargo mai ɗumi -ɗumi kuma na iya zama bargon da za a iya sawa kamar ɗan fashi, rigar riga ko siket. Sun fi girma girma fiye da bargon sutura, amma kuma suna da daɗi don sawa.

Anyi su ta amfani da Microfiber Fleece wanda ke sa su dumama sosai ba tare da sun yi kauri ko yawa ba. (Nau'o'in Bargo)

Bargo mafi ɗamara wanda za ku iya mallaka shima yana zuwa cikin ƙira mai kyau tare da hoodies.

Ribobi na barguna masu zafi:

  • Yi amfani da tafiya kamar lokacin tuƙi ko kallon TV
  • Dadi isa isa kunsa a kusa da dabbobi
  • Ana iya amfani dashi daban don yara da manya
  • Sauƙi don wankewa da bushewa

Fursunoni na barguna masu zafi:

  • Ba ya yawan numfashi saboda an yi shi da microfleece.
  • Kawai dace da mafi tsananin damuna

Barguna masu sanyi:

nau'in bargo

Barguna masu sanyi sune rigunan bazara da bargo waɗanda ke kwantar da hankalinku da daddare a lokacin bazara. Wannan ra'ayin yana da ɗan ban mamaki saboda bargo yawanci abu ne na hunturu. (Nau'o'in Bargo)

Amma godiya ga ilimin zamani, yanzu zaku iya samun barguna masu sanyi a cikin gidan ku. Kira shi mayafin bazara, kilishi, ko bargon sanyaya; Yana da zaɓi mafi amfani don lokacin dumi. (Nau'o'in Bargo)

Barguna masu sanyi za su iya zama na lantarki ko ba na lantarki kuma suna da matuƙar fa'ida lokacin da kuke rairayin bakin teku a ranar bazara.

Barguna masu sanyi suna zama mashahuran barguna a lokacin bazara.

Ribobi na Cool blankets:

  • Bargo ga dukan dangi
  • An ƙera shi da kyawawan samfuran bazara

Fursunoni na barguna masu sanyi:

  • Yana buƙatar wankewa akai -akai

Bargon Jakar:

nau'in bargo

Yana da daɗi lokacin da za a iya amfani da wani abu don dalilai fiye da ɗaya. Bargo na jakar hannu bargo ne mai daɗi don balaguron bazara don ɗaukar hanya kuma ya zama bargo lokacin da aka buɗe. (Nau'o'in Bargo)

Ya zo tare da kaddarorin da ba su da ruwa kuma yana kiyaye ku da kayan ku bushe.

Abubuwan amfani da bargon jakar:

  • Ana iya amfani dashi don dalilai da yawa.
  • Yana da sauƙin ɗauka.
  • Shi ne mafi kyawun bargo na bazara.

Fursunoni na amfani da bargon jakar:

  • Kawai dacewa ga ƙananan iyalai

Nau'in Mafi Bargon Wutar Lantarki:

Barguna na lantarki su ne zanen wutar lantarki wanda ke buƙatar caji ko haɗa kai tsaye zuwa tushen wutar lantarki don yin aiki.

Kuna iya kiran su masu ɗaukar zafi ko masu sanyaya iska saboda kuna iya kai su duk inda kuke so. (Nau'o'in Bargo)

Suna iri daban -daban kuma an tattauna wasu a ƙasa:

  • bargon hunturu
  • Barguna na bazara

Barguna na hunturu - Bargo mai zafi na tafiya:

nau'in bargo

Barguna masu zafi na mota kuma barguna ne masu daɗi waɗanda ke sa ku ɗumi yayin tuƙi. Suna lantarki kuma ana cajin su don ku iya amfani dasu ba tare da tushen wuta ba.

Koyaya, zaku iya amfani da shi kai tsaye tare da samar da wutar lantarki ta hanyar ba da ƙarfin lantarki ta amfani da caja na USB. Wadannan barguna suna farantawa tafiye -tafiyen ku.

Hakanan, kar a manta ɗaure ɗamara mai ɗumi daga tarin ku a wuyan ku don ƙwarewa mai daɗi. (Nau'o'in Bargo)

Barguna masu zafi na mota sun yi zamani sosai kuma an yi su ne don mutanen da ke zaune a wuraren da yanayin damuna.

Abubuwan amfani da bargo masu zafi na mota:

  • Ka sa tafiye -tafiyenku su zama masu daɗi
  • Musamman ga direbobin da ke da matsala mai tsanani da mura
  • Akwai shi da launuka da yawa

Fursunoni na bargo masu zafi na mota:

  • Samar da wutar lantarki ko caji wajibi ne

Barguna na bazara:

nau'in bargo

Kamar tare da barguna na hunturu, kuna iya samun sauƙin barguna masu sanyi na lantarki waɗanda za su iya kwantar da jikin ku yayin bacci a cikin watannin bazara. (Nau'o'in Bargo)

pro tip: Lokacin da kuka sayi bargon bazara, tabbatar cewa an wadatar da shi da fasalin caji.

Ribobi na Barguna na bazara:

  • Yana taimaka muku game da zafin rana
  • Rage lissafin wutar lantarki
  • Yana aiki mafi kyau fiye da AC

Fursunoni Barguna na bazara:

  • Zai iya zama tsada

Ire -iren Barguna da shekaru:

Hakanan yakamata a zaɓi bargo kamar sofas, gadaje, bassinets, da tufafi kamar yadda shekaru suke.

Ra'ayin gama gari ne cewa bargo mai girman sarki ko babban bargo ya dace da yara kuma zaku iya nade shi kusa da yaron ku cikin kwanciyar hankali.

Duk da haka, babban ulu ba zai iya numfasawa ga ɗanka ba, amma faffadan takardar zai taimaka tare da barcin numfashi cikin dare. (Nau'o'in Bargo)

Barguna na gado ga yara da manya sun bambanta dangane da girma, alamu, launuka, da kayan aiki.

Anan akwai wasu nau'ikan Bargo da shekaru:

  • Bargon Yarinya
  • Barguna na yara
  • Bargon Tsofaffi

Bargon jariri:

nau'in bargo

Bargon jariri mai cear gashi shine takardar da ba ta lantarki ba ƙarama ce ga shekarun jaririn ku. Kuna iya samun nau'ikan nau'ikan bargo na jarirai daga shekara ɗaya zuwa uku.

Wasu za su zama zanen gado yayin da wasu za su iya sawa kamar Unicorn Crochet Blanket da aka yi da kayan bargo mai laushi. (Nau'o'in Bargo)

Yara suna jin daɗin zaman kansu lokacin da suke da kayan haɗin gida gwargwadon shekarunsu.

Ribobi na Barguna na Baby:

  • Suna zuwa cikin zanen gado da wearables.
  • Karamin girma, mai sauƙin riƙewa
  • Ya zo zane tare da haruffa daban -daban

Fursunoni na Bargon Jariri:

  • Lokacin da jaririn ya girma, ba su da amfani.

Ire -iren bargon jariri:

Shin kun san cewa bargon jariri shima yana da nau'ikan daban -daban? Kuna da zaɓuɓɓuka da yawa don zaɓar daga. Kamar yadda:

  • Swaddling barguna
  • Sleepsacks
  • Barguna masu zafi
  • Barkono Hammock
  • Bargo mai laushi
  • Bargo mai ɗaki

Baby na karbar bargo

Barguna na yara:

nau'in bargo

An tsara barguna na yara gwargwadon shekarunsu da abubuwan da suke so. Misali, an shirya su da tsarin zane -zane da haruffan fim da suka fi so.

Sau da yawa yara ba sa jin daɗi lokacin da aka raba dakunan kwanansu; Koyaya, ta hanyar samun irin waɗannan kayan ɗakin ɗakin yara, zaku iya ƙirƙirar yanayi mai daɗi da daidaitawa gare su. (Nau'o'in Bargo)

Ribobi na samun barguna na yara:

  • Yara na iya haɓaka alaƙa ta hanyar bacci shi kaɗai
  • Yara suna jin daɗi a cikin zanen gado, gwargwadon shekarunsu.
  • Barguna na yara kuma na iya zama sanye da kaya.

 Fursunoni na Barguna na yara:

  • Suna iya zama tsofaffi da shekaru.

Barguna don tsofaffi:

nau'in bargo

Kamar yara, tsofaffi da jikinsu na iya kamuwa da cututtuka a farkon lokacin hunturu da lokacin bazara da kuma lokacin da yanayi ya yi muni. Kamar jarirai, suna buƙatar kulawa ta musamman kuma barguna masu zafi da sanyaya suna da amfani ƙwarai a nan. (Nau'o'in Bargo)

"Amfani da bargo daban don tsofaffi ba lamari ne na taka tsantsan ba amma kulawa."

Tsofaffi sun fi saurin kamuwa da rashin lafiyar jiki; don haka yadudduka amma yadudduka masu iya numfashi na iya yin barguna masu kyau ga tsofaffi.

Haɗa tare da Pillow Knee mai bacci don bacci mara jin zafi.

Ribobi na amfani da bargo daban don tsofaffi:

  • nisantar da su daga allergies
  • Kwayoyin cuta da ƙwayoyin cuta suna wucewa ta cikin bargo; saboda haka za a kare kariya ta musamman ga kowa a cikin dangi daga wannan yadawa.
  • Dattawa za su ji daɗin jin daɗi a nan.

Fursunoni na amfani da bargo daban don tsofaffi:

  • Wataƙila kuna yawan wanke su saboda, a cikin tsufa, mutane suna juya yara. (Nau'o'in Bargo)

Barguna masu nauyi:

Kowane mutum yana son yin bacci cikin kwanciyar hankali lokacin da hannaye biyu suka ɗauke ku da nauyi, amma ta'azantar da ku daga gaskiya tare da ɗumi da ƙauna. Barguna masu nauyi suna yin abu ɗaya.

Bargo mai nauyin nishaɗi da aiki an yi shi da masana'anta mai natsuwa, beads gilashi ko pellets na filastik. Yana haifar da nauyi a jiki kuma yana ba ku mafarki na barci akan cinya.

Kuna iya haɓaka nauyi ta hanyar samun ƙarin yadudduka akan ku.

Abubuwan amfani da bargo masu nauyi:

  • Yana taimakawa rashin bacci don cikakken bacci
  • Taimakawa akan matsalar matsin lamba
  • yana rage damuwa
  • inganta bacci

Fursunoni na amfani da bargo masu nauyi:

  • Ba dadi ga yara ba saboda suna iya jin nauyi a kansu.
  • Suna da yawa, don haka ba sa ɗaukar hoto sosai.

Suna zafi sosai saboda kayan da aka cusa a cikinsu.

Barikin Cobija na Mexico:

Barguna na Cobija na Mexico suna daga cikin mafi girman soyayyar Latinos. Bargo ne wanda aka yi da kayan alatu ko karammiski, an buga shi da manyan alamu.

Waɗannan barguna suna da daɗi sosai kuma ana ɗaukar su ɗayan mafi kyawun zaɓi don lokutan hunturu masu sauƙi kamar faɗuwa da faɗuwa. Hakanan ana amfani da su azaman abubuwan ado na gida. (Nau'o'in Bargo)

Abubuwan amfani da bargo na Cobija na Mexico:

  • suna da matsakaicin zafi
  • Ya zo an ƙera shi tare da ƙirar dabbobin dabbar
  • Latinos suna ƙauna

Fursunoni na bargo na Cobija na Mexico:

  • Bai dace da tsananin damuna ba

Yadda za a saya mafi kyawun bargo?

An tattauna fiye da nau'ikan bargo 21 a layuka da suka gabata. Koyaya, kafin mu ƙare wannan abun ciki, ya zama dole a sanar da ku game da wasu nasihu kan siyan sabon bargo ko amfani dashi gwargwadon buƙatun ku da girman aljihu.

Bargon da aka yi amfani da shi bargo ne na hannu, amma ba tsufa ba. Sau da yawa, wasu mutane suna son gwada sabbin ƙirar bargo don haka suna siyar da barguna da aka yi amfani da su don ƙarancin farashi.

Masu siyar da bargon da aka yi amfani da su suna bushewa suna tsaftacewa kuma suna gyara waɗannan barguna sannan kuma suna ba su ga abokin ciniki a farashi mafi ƙanƙanta, wani lokacin har zuwa ninki biyu na ainihin farashin.

Kamar dai siyan tsoffin kayan daki.

Abin da za a lura da shi da abin da ba za a kula da shi ba; An ba da cikakken bayanin a ƙasa:

1. La'akari da girman:

nau'in bargo

Babu wanda yake son yin sulhu akan lokacin da suke kwana a gado yayin da suke bacci. Ko da ba sa barci, sadaukar da lokaci, hutu da ta'aziyya ba zaɓi bane.

Kuna buƙatar babban bargo wanda zai isa ya rufe ku gaba ɗaya kuma ya samar da bacci mai kyau. Waɗannan galibi ana kiran su nau'ikan nau'ikan bargo don gado.

Anan girman bargo ya shigo a matsayin mafi mahimmanci. Ana samun faranti a cikin girma dabam dabam, kamar kwanciya.

Nau'o'in bargo na gado iri biyu ne:

  • Bargon sarki: Girman bargon sarki shine mafi girman girman masu hura wuta da zaku iya samu. Cikakken cikakken bargon sarki ya zo a cikin girman 108 x 90.
  • Bargon Sarauniya: Girman bargon sarauniya ma babba ne kuma na marmari; duk da haka, ya yi ƙasa da mayafin sarki. Cikakken bargo (Sarauniya) yana da girman 90 × 90.
  • Bargon Tagwaye: Girman Barikin Tagwayen ya dace da gadaje biyu kuma cikakken girmansa shine 66 × 90. Ana amfani dashi azaman bargo ga ma'aurata.

2. Tushen Shekara:

Ya kamata ku san shekarun mutumin da za ku sayi shafin murfin. Suna iya zama jarirai ga yara da manya ga tsofaffi. Kar ka manta,

Tsarin bacci da abubuwan buƙatu sun bambanta da shekaru, da matsayin barci, da na’urorin haɗi, suna taka rawa a nan.

Don haka, lokacin siyan bargo, yi la’akari da duk buƙatun ku ta la’akari da ƙimar shekaru.

3. Masana'antu da Abubuwa:

Zaɓin masana'anta ya dogara da takamaiman abubuwa guda biyu kuma sune:

  • Bukatun likita
  • weather

Idan mutane suna fuskantar rashin lafiyan wasu tsirrai ko dabbobi, yi amfani da kayan hypoallergenic kamar ulu da auduga. Na biyu, yakamata ku gani idan kuna siyan bargo na kowane lokaci ko takamaiman bargo.

4. Salo da alamu:

Kodayake an yi amfani da barguna na shekaru daban -daban, ana amfani da samfuran saƙa na zamani da madaidaitan bargo don bargon jariri akan lokaci.

Barguna na Afganistan suna ba da mafi kyawun misali anan. Don haka duba kuma salo na zamani.

5. Farashi da Garantin:

A ƙarshe, kar a manta duba farashin da tabbacin takardar da za ku saya.

Kullum yin ciniki idan kuna siyayya daga kantin sayar da jiki ko ƙoƙarin amfani da takaddun shaida kuma ku yi amfani da ragin lokacin siye akan layi don samun ragi. Za ku iya samun:

  • Barguna na farko (sabbin barguna)
  • Barguna na hannu (barguna masu amfani)

Zaɓi wanda ya dace da girman aljihun ku.

6. Fahimci banbanci tsakanin masu dumama:

Akwai dumama da yawa da ake amfani da su a cikin bargo, duvets ko quilts. Ya kamata ku san bambanci tsakanin Bargon VS Quilt, Mai Ta'aziyya VS mai ta'aziya, mai ta'aziyar VS bargo ko farantin takarda VS madaidaicin takardar.

Idan kuna siyan ɗaukar hoto, kar ku sayi duvets ko duvets. Bayanan bayanan da aka bayar a sama na iya ba ku kyakkyawar fa'ida game da bambance -bambancen da ke tsakanin duk nau'ikan na'urorin bacci.

Nau'in Tambayoyin Tattaunawa Kafin Sayi:

1. Menene ake kira barguna?

Barguna masu alaƙa da masana'anta da kayan ana kiran su da ƙyalli, murfi, ƙyalli da ƙyalli.

2. Menene ake kira barguna masu kauri?

Shi ne mafi mashahuri bargo bargo don kauri mai kauri. Anyi shi ta amfani da fibers na roba a ko'ina an rarraba su cikin kayan.

3. Menene bargo mai gabatarwa?

Bargon gabatarwa, wanda kuma ake kira bargo mai karɓa, wani nau'in bargon jariri ne wanda galibi ana sayar da shi cikin fakitin biyu, uku, ko huɗu.

Ana amfani da shi don ayyuka iri -iri, kamar gabatar da bargo, ɗauko jarirai, yawo ko burping.

4. Menene bargo mafi laushi a 2020?

Ba tare da wata shakka ba, mafi kyawun bargo na kowane lokaci da 2020 an yi shi da ulu, ƙari ko karammiski.

Ƙashin Gasa:

Labari ne game da nau'ikan bargo da jagorar siyan su. Yi bitar nasihu kafin siye da siyayya don ku kayan gida.

Ci gaba da ziyartar gidan yanar gizon mu don ƙarin bayani kan kayan adon gida da kulawa.

Idan kuna da wasu tambayoyi, kada ku yi jinkirin rubuta mana. Ƙari

Yanzu, kafin ku bar wannan rukunin yanar gizon, da fatan za a gaya mana, menene bargo da kuka fi so tun ƙuruciya kuma me yasa?

Hakanan, kar a manta a saka/alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Wannan shigarwa da aka posted in Gida da kuma tagged .

Leave a Reply

Get o yanda oyna!