Nau'o'in Pothos 11 Kuna Iya Girma a Cikin Sauƙi

Nau'in Pothos

Akwai zaɓuɓɓukan shuka masu sauƙi da yawa don girma a cikin gida.

Ƙananan haske succulents irin su Echeverias da Jade shuka.

Ko shuke-shuke kamar Dumb Cane da Peace Lily.

Amma ba zai yi zafi ba idan aka sami ƙarin irin waɗannan tsire-tsire, daidai?

Pothos yana daya daga cikin irin wannan nau'in. Yana da shakka shine mafi sauƙin tsire-tsire na cikin gida wanda ko da novice lambu zai iya girma.

Kuma don samun farin ciki, akwai nau'ikan Pothos da yawa da za ku zaɓa daga ciki.

A ƙasa akwai 11 daga cikinsu. (Nau'in Pothos)

Nau'in Pothos daban-daban

Mun fara ambaton wannan nau'in Pothos saboda shine mafi yawan nau'ikan nau'ikan. (Nau'in Pothos)

1. Manjula Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Sharon

Jami'ar Florida ce ta samar da wannan nau'in haƙƙin mallaka.

Ganye: Yana da ganyaye masu siffar zuciya tare da gefuna masu kauri waɗanda ba sa tsayawa a tsaye. An yi masa alama da zinariya da tabo mai tsami, kowane ganye zai bambanta da na gaba, kuma idan mun kasance masu gaskiya gaba ɗaya tare da ku, zai zama mai gamsarwa sosai ga ido. (Nau'in Pothos)

Wasu ganye za su zama kore tare da fararen aibobi a kusa da gefuna, yayin da wasu za su zama fari mai tsami tare da aibobi masu kore; kowane sabon ganye sirri ne a cikin kansa (Ku ji daɗin kowane sabon girma 😊).

Girma: Manjula Pothos ba mai saurin girma bane. Ba ya girma fiye da ƙafa 1-2 kuma yana yaduwa zuwa tsayi iri ɗaya.

Hasken Rana: Haske, haske kai tsaye shine mafi kyau. Idan kun ajiye shi a cikin hasken rana kai tsaye, launin zai ragu kuma za ku sami ganye mai kore.

Bugu da kari, fararen fata da wuraren kirim sun fi iya konewa ta hanyar hasken rana. (Nau'in Pothos)

Pro tip: Idan ka lura da launin ruwan kasa a kan ganye, nan da nan matsar da shuka zuwa wani wuri da ƙasa da haske.

Bukatar ruwa: Yana son ƙasa mai laushi amma ba rigar ba. Ruwa lokacin da saman saman ƙasa ya bushe gaba ɗaya. Rage yawan shayarwa a lokacin watanni na hunturu. (Nau'in Pothos)

Ƙasa: Mun yi bincike mai yawa kuma mun sami cakuda ƙasa mai dacewa a gare ku: 50% cakuda tukunya, 25% perlite da 25% cactus cactus.

Haɗin kai na iya bambanta a sakamakon ya danganta da yanayin yanayin jihar da kuke zaune. Shirya cakuda akan tabarma na lambu.

Yawan girma: Yana girma a hankali saboda iri-iri. Launin sa fari da kirim yana nufin ba shi da chlorophyll, wanda a ƙarshe yana nufin ƙarancin abinci don girma. (Nau'in Pothos)

2. Marble Sarauniya Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto cire murfin ciki

Kamar Manjula Pothos, wannan kyakkyawa kore-da-fari da fasaha yana haskaka sasanninta na ɗakin ku ko ofis. (Nau'in Pothos)

Ganye: Ganyen suna da sifar zuciya da koren duhu mai launin fari ko azurfa. Gefuna na iya zama wavy ko madaidaiciya.

Mutane sukan rikita wannan da Manjula Pothos ganye, amma akwai bambance-bambance daban-daban.

Manjula Pothos yana da ganyen zinari, kirim, da koren bambance-bambancen ganye, yayin da Marble Queen Pothos ke da kore, kirim, da fararen ganye masu ban sha'awa. (Nau'in Pothos)

Hakanan, facin sun tarwatse sosai a cikin Manjula, amma akwai ƙarin mottling a cikin batun Sarauniya Marble.

Girman: Ana iya sa ran Marble Sarauniya Pothos yayi girma har zuwa mita 3, kodayake a hankali. Yana son yadawa ko sauka kuma yana iya yadawa da yawa idan ba a datse ba.

Hasken rana: Zai iya jurewa inuwa, amma ya fi son matsakaici zuwa hasken rana kai tsaye. Kamar Manjula Pothos, ganyen zai zama kore idan ba a ba shi haske mai kyau ba. (Nau'in Pothos)

Ganyen za su ƙone idan an ajiye su a cikin hasken rana kai tsaye, don haka a guji yin haka.

Bukatar ruwa: Ruwa lokacin da saman saman ƙasa ya bushe a lokacin rani da bazara. A lokacin hunturu, duk da haka, jira ƙasa gaba ɗaya ta bushe da farko.

Don wannan, jira har sai kun ga ganyen yana faduwa kaɗan sannan a shayar da shi. (Nau'in Pothos)

Ƙasa: Ƙara cakuda ƙasa mai daɗaɗɗe da iska mai kyau don ci gaban lafiya. Idan kun lura da matsala tare da magudanar ruwa na ƙasa, ƙara ɗan cakuda yashi.

Abun ban mamaki shine daidaitaccen cakuda peat gansakuka, perlite da cakuda ƙasa.

Yawan girma: Yana girma da sauri fiye da Manjula Pothos. Hakanan ganye ne kuma zaka iya shuka su a cikin tukwane ko rataye kwanduna.

Tabbatar datsa dogayen inabi kowane 'yan watanni don kiyaye shuka bushy. (Nau'in Pothos)

3. Zinare Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Flickr

Shi ne mafi yawan nau'in Pothos kuma mai yiwuwa ya fi sauƙi don kulawa. Kuna iya samun wannan nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i za ku iya samun a cikin gandun daji ko a kan layi. (Nau'in Pothos)

Ganye: Pothos na Zinariya yana da ganyayen ganye masu sifar zuciya waɗanda ba a saba gani ba tare da alamun zinare. Matsayin launi ya dogara da hasken rana.

Mafi girman ƙarfin haske, mafi girman fa'ida zai kasance.

Girman: Tsire-tsire masu tsire-tsire suna girma zuwa tsayin inci 6 amma suna girma da sauri kuma suna iya girma zuwa ƙafa 10 idan ba a datsa ba. (Nau'in Pothos)

Kuna iya farawa daga ƙaramin tukunya kuma ku ɓoye bayan tukunyar ta yi kama da cunkoso.

Hasken Rana: Yana son haske, haske kai tsaye.

Bukatar ruwa: Ruwa lokacin da saman inci 2 na ƙasa ya bushe. Yawancin lokaci ruwa kowane mako 1-2.

Yawan girma: Yaya sauri tsire-tsire na Golden Pothos ke girma? Ya dogara da yanayi da ƙarfin haske.

Yana girma a hankali idan an ajiye shi a cikin gida a cikin inuwa. Gudun yana ƙaruwa idan an kiyaye shi a cikin gida cikin haske, haske kai tsaye ko girma a waje a cikin inuwa.

Yana girma har ma da sauri idan an haɗa shi da sanda ko kowane tallafi. (Nau'in Pothos)

4. Jessenia Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Reddit

Wannan itacen inabin da ke bayansa yana da wuyar girma a yanayi daban-daban. Yayi kama da Golden Pothos. Mun fi son mu haɗa shi da farin-kore Pothos don tasiri mai rai. (Nau'in Pothos)

Jessenia Pothos ana iya la'akari da mafi ƙarancin Pothos. Ba za ku same shi da sauƙi kamar Golden Pothos ba.

Ganye: Ganyen suna da kore tare da inuwar zinari da rawaya a ciki. Wani lokaci a sigar siraran sirara, layukan kogi, wani lokaci a sifar ɗigo ko ɗigo masu girma.

Girman: Zai iya girma zuwa tsayin ƙafa 10 a cikin gida, a cewar Plantcaretoday. (Nau'in Pothos)

Hasken rana: Kamar sauran Pothos, yana girma mafi kyau a cikin haske, kai tsaye. Duk da haka, ba ya daina girma a cikin inuwa ko duhu na gidan ku, don haka idan kuna da dakin duhu, kuna cikin sa'a tare da wannan shuka.

Bukatar ruwa: Ruwa bayan kwanaki 8-14. Abu mai kyau shine ba za ku damu ba idan kun manta da bin wannan yanayin ruwa. (Nau'in Pothos)

Ƙasa: Babu wani abu na musamman. Ƙasar da aka bushe da kyau za ta yi kyau.

Yawan girma: Yana girma a hankali fiye da Golden Pothos, da sauri fiye da Marble Sarauniya da Manjula Pothos. Kuna iya wasa tare da zafi da matakan haske don ƙara yawan girma. (Nau'in Pothos)

Yana son yanayi mai laushi idan kuna son haɓaka haɓaka.

5. Lu'u-lu'u da Jade Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto imgur

Wannan bambance-bambance ne na Sarauniya Marble kuma galibi ana rikicewa da NJoy Pothos. Za mu tattauna bambanci a kasa. (Nau'in Pothos)

Ganye: Yana da ganyaye-kore-kore tare da kirim mai tauri ko ratsan ratsan ruwan toka mai launin azurfa akan gefe.

Sun fi ƙanƙanta fiye da ganyen Pothos na gama gari kuma suna mottled tare da koren aibobi a cikin yankin mai-fari.

Girma: Yana girma zuwa ƙafa 2-5 a shimfidawa da 6-8 inci a tsayi. Domin nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i)) idan kun yi la'akari da girma a cikin kwandunan rataye, zai girma zuwa ƙafa 6-10.

Wani babban tsiron gida shine Peperomia Prostrata.

Hasken rana: Hasken rana kai tsaye. (Nau'in Pothos)

Bukatar ruwa: Suna buƙatar ruwa bayan makonni 1-2. Kar a cika ruwa saboda zai sa saiwar ta rube. Tun da yake na gado ne na wurare masu zafi, haɗa shi da bindigar ruwa lokaci-lokaci kuma zai taimaka.

Ƙasa: Ƙasa mai kyau da ruwa mai kyau tare da pH na 6-7.

Yawan girma: Yana girma a hankali fiye da sauran Pothos. Za ku sami 'yan inci kaɗan a cikin watanni. (Nau'in Pothos)

6. N Joy Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Sharon

N Joy Pothos dangi na kusa ne na Lu'u-lu'u da Jade Pothos.

Ganye: Yana da kirim mai siffar zuciya da koren ganye. (Nau'in Pothos)

Menene bambanci tsakanin ganyen N Joy, Lu'u-lu'u da Jade Pothos?
N Ganyen farin ciki a buɗe suke, babu ɗigo akan su. Ganyen Lu'u-lu'u da Jade Pothos suna cike da korayen aibobi, yayin da kirim da korayen yankuna ana bayyana su ta fayyace gefuna.

Girma: Zai iya kaiwa mita 10 a tsayi. Idan muka yi magana game da tsayi, zai zama matsakaicin inci 9.

Sunshine: Daidai da Lu'u-lu'u da Jade Pothos.

Bukatun ruwa: Ruwa lokacin da saman 1-2 inci na ƙasa ya bushe.

Ƙasa: daidai sassan peat da perlite.

Yawan girma: Yana girma da sauri kuma yana iya zama ƙafafu idan ba a datse cikin lokaci ba. Har ila yau, idan shuka yana da ƙafafu, sanya shi a cikin wani wuri wanda ke samun haske mai kyau. (Nau'in Pothos)

7. Glacier Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Reddit

Glacier Pothos wani nau'in nau'in nau'in nau'in nau'i ne wanda aka haɗe da N Joy da Lu'u-lu'u da Jade Pothos. Babban bambanci shine Glacier Pothos yana da tabo fiye da sauran biyun. (Nau'in Pothos)

Ganye: Ƙananan ganye suna da duhu ko kore tare da faci masu launin kirim.

Girman: Yana girma har zuwa inci 20.

Hasken rana: Haske mai haske da kaikaice shine mafi kyau.

Bukatar ruwa: Buƙatun ruwa bai bambanta da sauran Pothos ba. Ruwa sau ɗaya a mako a lokacin rani kuma kowane mako biyu a cikin hunturu.

Idan ganye suna curling, shayar da su nan da nan. Yana da nuni cewa shuka yana buƙatar ruwa.

Ƙasa: Kyakkyawan ƙasa mai ɗorewa bisa ga peat. (Nau'in Pothos)

Yawan girma: Ba a bayyana shi ba.

8. Satin Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Reddit

Satin Pothos ko Scindapsus Pictus Ita ce kurangar inabi mai ban mamaki kore da azurfa ganye.

Ganye: Yana da manyan ganyaye masu siffar kibiya masu duhu kore da alamar azurfa. Wani lokaci alamun azurfa suna danne koren launuka kuma wasu lokuta suna sanya shi kore.

Girman: Kimanin ƙafa 3.

Hasken rana: Sanya kusa da taga mai fuskantar rana, in ba haka ba ƙananan ganye zasu fara girma.

Bukatar ruwa: sau ɗaya a mako ya wadatar. Idan ganye suna murƙushewa, yana nufin yana buƙatar ruwa.

Ƙasa: Cakuda daidai sassan ƙasa cakuda da perlite. Idan ka rage ruwa, sanya abun da ke ciki 60% ƙasa da 40% perlite.

Yawan girma: Yana girma a hankali zuwa matsakaici, amma haske kai tsaye mai haske yana iya hanzarta aiwatar da ci gaban. Ƙara taki 20-10-10 wani abu ne mai kara kuzari ga girma.

Ire-iren Pothos marasa bambance-bambance

Bambance-bambancen ya zama ruwan dare gama gari a Pothos, amma har yanzu akwai wasu cultivars marasa bambance-bambance.

Bari mu bambanta hangen nesa da su.

9. Neon Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Reddit

An san shi da haske, ganye masu launin neon, Neon Pothos kuma yana da sauƙin kulawa.

Ganye: Siffar zuciya da launi neon mai haske. Nan take mutane suna sha'awar wannan sheƙi akan ganyen amma a kula, launi na iya yin duhu da duhu idan ba a kiyaye shi cikin haske mai haske ba.

Girma: Yana girma zuwa kusan ƙafa 2-3, amma kuma yana iya kaiwa ƙafa 6-7 idan kun bar shi ya rataye daga tukwane. Suna da kyau don yin ado ofis da kusurwoyin ɗaki.

Hasken Rana: Ƙananan haske yana dusar da ganyen, yayin da tsayin daka ga hasken rana yana sa ganye su bushe. Ma'auni yana da mahimmanci a nan.

Hakanan za su iya girma a cikin gidan wanka, amma launi da gabatarwar da mutane suka rasa a cikin wannan shuka za a iya samun su ne kawai lokacin da aka sanya su kusa da taga wanda ke karɓar sa'o'i 4-5 na haske a rana.

Bukatar ruwa: Ruwa sau ɗaya a mako. Kar a wuce gona da iri domin zai kashe Neon Pothos.

Ƙasa: Ƙasar tukunyar dabi'a mai dauke da gansakuka ko peat kwakwa.

Yawan girma: Su na al'ada ne kuma masu saurin girma lokacin da aka samar da mafi kyawun yanayi. Babban zafi ko ƙananan haske zai rage girman girma shuka.

10. Jade Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Reddit

Mun saka Jade Pothos a cikin wannan rukunin saboda ƙarancin launi nasa, kodayake yana ɗan bambanta. Wani sabon iri ne kuma ba kasafai ake samu ba.

Ganye: Yana da koren ganye masu kakin zuma da suke yin duhu yayin da suka girma. Jijiyoyin ganye a bayyane suke ga ido tsirara.

Girma: Yawancin lokaci bai wuce ƙafa 1 ba.

Hasken Rana: Yana buƙatar matsakaici zuwa ƙasa, haske kai tsaye.

Bukatar ruwa: Sau ɗaya a mako a lokacin bazara da bazara. Sau biyu a mako a cikin kaka da hunturu.

Ƙasa: Sama da ɗimbin ɗigon tukunyar tukunyar da aka bushe da kyau tare da perlite don haɓaka magudanar ƙasa.

11. Cebu Blue Pothos

Nau'in Pothos
Hotunan Hoto Sharon

Cebu Blue ba daidai ba ne shuɗi, koren azurfa ne mai haske.

Ganye: Ganyen kibiya masu siffa ko siffa masu santsi suna da launin azurfa-blue a ƙuruciya. Launin azurfa yana ɓata lokacin da ya girma.

Girman: Ko'ina tsakanin ƙafa 1-4. Idan ka bar su su bi kwando, za su iya girma zuwa tsayi mai mahimmanci.

Hasken rana: Suna girma mafi kyau a cikin haske mai haske, kai tsaye. Kada a ajiye su cikin haske kai tsaye saboda zai ƙone ganye.

Bukatun ruwa: Ruwa kadan fiye da sauran nau'ikan Pothos. Suna son yanayi mai ɗanɗano, don haka la'akari da sanya su a cikin tire na ruwa mai cike da tsakuwa.

Ko amfani da mai kyau moisturizer.

Ƙasa: Cakuda tukunya na yau da kullun tare da taɓa bawon orchid yana da kyau ga wannan shuka.

Yawan girma: Ba masu saurin girma bane kamar Golden Pothos.

kasa line

Shi ke nan don nau'ikan Pothos. Ci gaba da ziyartar labaran aikin lambunmu akan Inspiration Molooco Blog don ƙarin bayani mai taimako.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!