Jagoran Shi: Ba da Shuka Kuɗin ku AKA Pilea Peperomioides Kula da Ya Kamata

Pilea Peperomioides Kula

Sunan "Pilea Peperomioides Care" na iya zama mai rikitarwa, amma matakan da za mu bi ba su da yawa.

Za ku yi mamakin yadda sauƙi ke kula da Pilea peperomioides. Kamar dai Sansevieria, Peperomy or Maidenhair Ferns, ciyawar gida ce mai sauƙin kulawa.

Mun raba jagorarmu zuwa sassa 5 don jagorantar ku ta hanyar duk tsarin kulawa da kuke buƙatar bi:

  • Yi & Kada a Yi
  • Shuka
  • Growing
  • Mai jan tsami
  • Matsaloli (Kada ku damu, mun samar da mafita kuma.)

Ya isa magana a nan.

Bari mu nutse daidai don adana kyau da dawwama na shukar pilea peperomioides da kuka fi so. (Pilea Peperomioides Kula)

Shin kuna sani?
Tsinkayen kuɗi na kasar Sin, shukar tsabar kuɗi, shukar ufo, shukar pancake, shuka mishan, da shuka lephtha sunayen tsiro ɗaya ne, pilea peperomioides.

Yi & Kada a Yi

Pilea Peperomioides
Hotunan Hoto SharonReddit
FeaturesYiDon'ts
SanyaWurin dama: wuri mai haske amma babu hasken rana kai tsayeKar a taba sanya shi nesa da taga
Zafin jikiZai iya bunƙasa tsakanin 52°F – 85°F (11°C – 30°C)Kada ku yi kyau a yanayin zafi (ba kasa da 10 ° C da sama da 35 ° C ba)
RuwaSau ɗaya a cikin makonni 1-2 (Ko ƙasa da haka, ji bushewar ƙasa)Kada ku bi jadawalin shayar da ku kawai (ji rigar ƙasa)
juyawaJuyawa sau ɗaya a mako yayin yanayin ranaBabu Juyawa yana sa gefe ɗaya yayi nauyi
weatherYana buƙatar ƙarin zafi a cikin yanayin dumiBabu buƙatar ƙarin zafi a cikin bushewar yanayi
Ƙasar PottingYi amfani da mahaɗin tukunyar kayan lambu (fiber coir ko peat moss tare da perlite: 1 part zuwa 9 sassa ƙasa, leaf mold)Kada a yi amfani da cakuda ƙasa na yau da kullun
TakiTaki kasa mai danshi (ruwa wata rana, taki gobe)Ba shine mafi kyawun zaɓi don takin busasshiyar ƙasa ba
zafi50% - 75%Ƙananan zafi na iya haifar da facin launin ruwan kasa

Tsire-tsire suna sa mutane farin ciki. Dukanmu mun sha jin wannan sau da yawa, amma abin lura shine, shin muna sa su farin ciki daidai?

A ƙarshe kun sami hannayenku akan Evergreen pilea peperomioides bae. (Pilea Peperomioides Kula)

Kamar wannan,

Ta yaya za ku iya kula da shukar pilea a hanya mafi kyau?

Babu rigar ƙasa (Mafi kyawun: gansakuka), hasken rana kai tsaye (Mafi kyawun: haske mai haske kai tsaye), yawan shayarwa (Mafi kyawun: sau ɗaya kowane mako 1-2), canjin zafin jiki (Mafi kyawun: 11 ° C-30 ° C), taki kan-taki. (Mafi kyawun: diluted 20-202-20 sau ɗaya a wata), kuma shukar ku ta fara farawa mai kyau. (Pilea Peperomioides Kula)

Shin kai masoyin Zane ne?
Pilea peperomioides shine mafi kyawun tsire-tsire na cikin gida don haɓaka kyawun ƙirar gidan ku na Scandinavian. (Kada ku damu, yana iya aiki a cikin kowane ciki. Yana da zumunci da gaske).

1. Shuka

Pilea Peperomioides

I. Kasa

Mafi kyawun Ƙasar Tukwane: Dangane da fiber kwakwa ko gansakuka peat tare da perlite (kimanin 10%) da ƙwayar ganye.

Idan kuna son mafi kyau ga shukar pilea ku, zaɓi gaurayar tukunyar kayan lambu, ba kawai kowace ƙasa lambu ba. Fiye da daidai, ya kamata a yi amfani da ƙasa mai saurin zubewa saboda waɗannan tsire-tsire ba sa son zama a cikin ƙasa mai rigar.

Kuna da ƙasan tukunya. Kun sami shuka, amma ita kanta tukunya fa? Menene ya kamata mafi kyawun zaɓin tukunya don tsire-tsire na Pilea peperomioides?

Idan ba ku son shukar ku ta bushe gaba ɗaya, filastik ko tukwane na yumbu ya zama zaɓi na ƙarshe. Ka guje wa tukwane na terracotta saboda suna da yawa kuma suna iya bushe tsire-tsire. (bai dace da tsire-tsire na pilea ba)

tip: Ba a soyayya da saba m filastik tukunya? Kar ku damu, mun same ku! Yi amfani da a kayan rini na ruwa na ruwa don canza tukunyar ku mara nauyi zuwa sabuwar tukunyar ado. (Pilea Peperomioides Kula)

II. Haske

Pilea peperomioides, kodayake suna da ƙarfi, suna da buƙatun haske daban-daban. Nemo wuri mai haske inda hasken kai tsaye ya fito; shine mafi kyawun wurin da shuka zai so.

Ka tuna, hasken rana kai tsaye zai iya ƙone ganye.

Mafi kyawun Wuri: Haske mai haske kai tsaye (ko a sauƙaƙe, kusa da taga gabas ko yamma)

Kuna so ku san cikakkiyar kewayon zafin jiki don tsire-tsire na pilea?

Mafi kyawun Zazzabi: 52°F zuwa 85°F (11°C zuwa 30°C) Iyakar zafin jiki: Kada a taɓa ƙasa 50°F (10°C) – Sama da 95°F (35°C)

Tsire-tsire na Pilea ba sa godiya da canjin zafin jiki da yawa kuma ba masu sha'awar haske mai girma ko ƙarancin haske ba. Don haka ya kamata ku kula da hasken ku a da ya yi latti don shuka ku.

Yada haske, ba m shuka girma. (Pilea Peperomioides Kula)

Bai Kamata Ku Rasa Wannan ba
Yawancin tsire-tsire suna da hoto a yanayi, ma'ana suna girma zuwa haske, haka ma pilea peperomioids. Ka tuna don jujjuya shuka sau ɗaya a mako don hana haɓaka girma a ƙarshen ɗaya.

III. Shayarwa

Kuna da shuka, kun san wurin da ya dace don sanya shi ta hanyar lura da duk yanayin haske da yanayin zafi, amma idan yanayin shayarwar ku bai dace da shuka ba, duk kulawar da kuke yi ba ta da wani amfani.

To sau nawa kuke shayar da shukar pilea?

Kada ku bi jadawalin shayar da kuka saba, maimakon sauraron shukar ku. Curling ƙananan ganye yana nuna yawan ruwa, kuma ganyen da ke faɗuwa kaɗan yana nuna ƙarƙashin ruwa.

Bari saman 2-3 inci bushe. Idan ya manne, sanya yatsanka a cikin ƙasa. Ka guji shayarwa. Mafi kyau: ruwa kowane mako 1-2. (Pilea Peperomioides Kula)

Note: Yin lanƙwasa ganyen sama yana nufin gashinku yana samun fitowar rana sosai, wanda ke nufin daga ƙarshe za ku buƙaci canza wurin shukar ku.

Pilea kuma yana son zama a cikin 50-75% zafi. Tabo mai launin ruwan kasa a kan tukwici ko ganyayen ciyayi suna nufin shukar ku tana buƙatar ƙarin danshi. Lokacin shayarwa, tabbatar da cewa an cire kashi 20% na ruwan daga ramin magudanar ruwa (don cire gishiri mai yawa).

Don tabbatar da cewa ƙasan tukunyar ku tana da wadataccen ɗanɗano kuma ba ta yi laushi ba, to sai a riƙa haƙar ganyen a kai a kai tare da a bindigar feshin ruwa. (Pilea Peperomioides Kula)

Note: Farin tabo a cikin shukar ku shine haɓaka gishiri, galibi saboda yawan ruwa ko ruwan famfo.

IV. Taki

Zai fi kyau a yi amfani da takin ruwa mai ƙarfi na 20-20-20 na ruwa ko shuka na iya ƙarewa da ganyen konewa.

Mafi kyawun lokacin taki: Sau ɗaya a wata a cikin kaka ko farkon bazara ko lokacin lokacin girma mai aiki.

Mai shuke-shuke na gida ana kashe su saboda alherin mai shi. Ka tuna, kowace shuka tana da haske daban-daban, zafin jiki, ruwa da buƙatun girma. (Pilea Peperomioides Kula)

Kar ka kasance mai ladabi fiye da kima. Zai iya mutuwa!
A zahiri, bi tushen ruwa kowane mako 1-2 kuma kuyi takin sau ɗaya a wata yayin lokacin girma kuma tsiron ku zai yi girma.

V. Maimaitawa

Sami tukunyar filastik ko yumbu (mafi girma inci 2-3) tare da ramin magudanar ruwa. Sanya duwatsun a ƙasa: 1 inch zurfi don hana tushen rot. Sanya ƙasan tukunyar dasa shuka a ciki. Mafi kyawun lokacin sake dawowa: kowace shekara biyu. (Pilea Peperomioides Kula)

Idan kana da fanko a bayan gida, tono rami a ciki ta amfani da waɗannan rawar jiki. Kuma a guji siyan sabo don son sa.

Koyaushe danna ko tsunkule tukunyar da ƙarfi don sa shuka ta rasa rikonta. Idan an gama, cire shukar uwar gaba ɗaya kuma sanya shi a kan ma'auni tabarmar da ba ta da yawa don gujewa lalata tushen.

Idan shuka yana ba da 'ya'ya kamar wuta a cikin dazuzzuka, kuna iya yin la'akari da repotting kadan a baya, bin wannan tsari. (Pilea Peperomioides Kula)

Kuna iya Son Sanin Wannan
Koyaushe dasa shukar a cikin akwati ko tukunya inci 2-3 ya fi na baya girma, kamar yadda Pilea ba ta son zama tushen tushen.

2. Girma

Pilea Peperomioides
Hotunan Hoto Sharon

I. Gudun Girma

"Farin ciki shine kallon shukar ku ta fara girma." – Inji kowane mai son shuka

Yawan girma ko girma na shuka ya dogara gaba ɗaya akan yanayin da kuka samar dashi. Zai yi girma ko kuma ya ruɓe.

Pilea ɗinku na iya girma har zuwa ninki biyu kowace shekara kuma har ma yana samar da fararen furanni (raƙƙarfan) tare da madaidaitan yanayi. (Pilea Peperomioides Kula)

II. Yadawar Pilea Peperomioides

Akwai yuwuwar da yawa don yaduwa shukar tari, ko dai a yi amfani da iri, yanke ganye mai lafiya tare da tushe ko amfani da diyya. Mafi kyawun lokacin yaduwa: lokacin girma ko bazara.

Rarraba ta tsaba bai yi nasara ba tukuna kuma ba ku taɓa sanin sabobin iri da kuke saya akan layi ba. Don haka, zai fi dacewa ya zama bugawa ko ɓacewa. (Ba waƙoƙi, peeps.) (Pilea Peperomioides Care)

Hakazalika,

Girma tare da ganyen tari na iya zama da wahala sosai. Kuna buƙatar yankakken ganye mai lafiya tare da kara (ko da ƙaramin yanki zai iya aiki) da shayar da shi. Kuma yanzu kuna kallo. Saka shi cikin ƙasa bayan watanni 1-2.

Kar a manta da yin yankan da yawa, saboda ba ku san wanda zai yi tushe ba. (sake, buga ko rasa)

A ƙarshe, zaku iya shuka tsiron ku a cikin ruwa da ƙasa tare da raguwa. Sauti mai sauƙi, daidai? Ga yadda ake yin shi yadda ya kamata.

Mataki-I Nemo diyya ko tsire-tsire 'yar kusa da babban tushe ko tushe na shukar iyaye

Mataki-II Yanke gyare-gyaren kusa da ƙasa sosai (ka kasance mai laushi).

Mataki-III Sanya kara (ba ganye) a cikin gilashin gilashi kuma sanya a cikin hasken rana mai haske.

Mataki na IV Ɗauki ƙwanƙwasa tushen tsiro (inch 1, ana gani bayan makonni 1-2) a cikin ƙaramin tukunya tare da sabuwar ƙasa. (Pilea Peperomioides Kula)

Sannu Kuna Bukatar Karanta Wannan
Canja ruwan a cikin kwalba ko gilashin kowace rana don kiyaye shi sabo. Rike ƙasa da ɗanɗano na 'yan makonni bayan kun sanya tushen a cikin tukunyar.

III. Pilea Peperomioides da datsa

Pilea Peperomioides
Hotunan Hoto SharonSharon

Itacen Pilea abu ne mai laushi kuma mai laushi kuma ba shakka ba a samun sauƙin samu. Saboda haka, kana bukatar ka mai da hankali sosai a lokacin da pruning.

Nemo matattu mai tushe, launin ruwan ganye, tsiro mai girma, ko tukwici da suka lalace. A hankali danna kara a kan kullin don cire ganye ko tudu. Yi amfani da a ƙwararrun kayan aikin grafting don datse rassan da suka bayyana mara kyau (a 45 °).

Madaidaicin Lokaci: Lokacin girma ko bazara.

Kurakuran da Zaku Iya Yi (ko Kun Yi Duk Wannan Lokacin)
Yi sauƙi kamar yadda datsa kanta tsari ne mai ban tsoro kuma ba kwa son rasa ganye mai lafiya. A datse kashi 20% a lokaci guda kuma bari shuka ta yi numfashi. Jira 'yan makonni kuma ci gaba.

3. Matsaloli

1. Ganye mai faduwa

Pilea Peperomioides
Hotunan Hoto Reddit

2. Gishiri mai lanƙwasa ganye

Pilea Peperomioides
Hotunan Hoto Reddit

 3. Gudu da konewar ganye

Pilea Peperomioides
Hotunan Hoto Reddit

I. Magudanar ruwa ko Rashin Magudanar ruwa

Ruwan ruwa fiye da kima shine sanadin matsalar gama gari tare da tsire-tsire na gida, kamar rawaya, faduwa, ko lalata.

Amma ba haka lamarin yake ba. Wataƙila kuna kallon shirin da ya dace, amma har yanzu kuna iya fuskantar faɗuwa ko faɗuwar ganye.

Hakanan ana iya haifar da shi ta rashin magudanar ruwa.

Magani?

Bada ƙasan saman (akalla 25%) ta bushe kafin sake shayarwa. Ɗauki hutu yayin lokutan shayarwa saboda ba ku son wuce gona da iri kuma ku sa lamarin ya yi muni.

II. Curling na ganye

Akwai kyakkyawar dama saboda rashin isasshen hasken ku na Pilea peperomioides. Ganyen gida ko ganyaye masu lanƙwasa hanyoyi ne don fallasa iyakar yankin shuka ga hasken rana.

Magani?

Zaɓi wurin wuri daidai (tagar gefen gabas ko yamma; haske kai tsaye mai haske). Juyawa sau ɗaya a mako don yada hasken rana a ko'ina a cikin shuka.

III. Ƙananan Tabo ko Baƙar fata

Pileas ba su da saurin kamuwa da kwari, amma wani lokacin tsire-tsire marasa lafiya na iya kaiwa hari ta hanyar aphids (black mold), mealybugs (kananan spots) ko mites gizo-gizo (gizo gizo).

Magani?

Fesa man neem, shafa ganyen shuka ko yankin da abin ya shafa da sabulun kashe kwari, ko kuma fesa shukar da ruwa. Kar a manta da yin shi don kwanaki 4-7.

IV. Brown Faci

Ana iya haifar da shi ta hanyar bayyanar da shuka zuwa yanayin zafi ko haske kai tsaye. Tabo mai launin ruwan kasa na iya zama martani ga hasken rana, watau kunar rana ko rashin zafi.

Magani?

Canja wurin shuka shuka zuwa yanki mai haske kai tsaye kuma kula da yanayin zafi, zafi da zafin jiki.

Kwayar

Shuka naka yana hutar da kai tare da kasancewarta da kyawunta. Lokaci ya yi da za ku yi haka. Kawo shi gida, shayarwa da ciyarwa bai isa ba. (I, a zahiri.)

Amma hey. Muna nan a gare ku. An yi muku wannan jagorar musamman don ba ku pilea peperomioides shuka duk ƙauna da kulawa.

Ee, a ƙananan kayan aiki, amma wannan ba yana nufin yana da ƙarancin kulawa ba. Mun tattara duk shawarwarin kulawa, matsaloli, da mafita waɗanda kuke buƙatar ba su duka.

Shi ke gare mu, shuka masoya!

Shin mun rasa wani abu? Shin matsala ce kuke son tambaya ko kuna son koyarwa da za ta sanar da duk duniya? Ko ta yaya, sanar da mu sababbin abubuwan da kuka koya daga jagoranmu.

A ƙarshe, idan kuna son karanta ƙarin irin waɗannan jagororin, ku tabbata ku ziyarci Molooco Blog.

Hakanan, kar a manta da pin /alamar shafi kuma ziyarci namu blog don ƙarin bayani mai ban sha'awa amma asali.

Leave a Reply

Get o yanda oyna!